overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: CAT NET

OverclockZone Member

Default CAT NET

ใครใช้เน็ตของCAT มั้งคับ
    มึปัญหาเรื่องเปิดเวปนอกไหมคับ เห็นราคาถูกดี แต่ไม่ค่อยเห็นใครพูดถึงเท่าไร

มีท่านใดเคยลองมั้งคับ 1090 บาท ได้ตั้ง4056/1024 m

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

ถ้าได้เท่าข้างบนก็ถือว่าถูกมากเลย มีคนใช้ไหมเนี่ย
    แล้วต้องเปลี่ยนสายโทรศัพท์ด้วยเปล่า

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

ติดต่อไปแล้ว แต่แถวบ้านไม่มีชุมสายเลยอดใช้ครับ

จรัญฯ65 นะเนี่ย -.-

Quote Originally Posted by Toffeecheese View Post
    ติดต่อไปแล้ว แต่แถวบ้านไม่มีชุมสายเลยอดใช้ครับ

จรัญฯ65 นะเนี่ย -.-
    ง่า แล้วผมอยู่ชานเมือง จะมีไหมนี้ เหอๆๆๆๆ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

Quote Originally Posted by portega View Post
    ง่า แล้วผมอยู่ชานเมือง จะมีไหมนี้ เหอๆๆๆๆ
    ลองติดต่อไปเลยครับ ผมอยากรู้คุณภาพเหมือนกัน

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

ลองเซิจหาดู เค้าว่ากันว่า พอใช้ไป2-3เดือนแล้วมันจะออกนอกห่วย-ห่วยมากอะน่ะ

Quote Originally Posted by kenqji View Post
    ลองเซิจหาดู เค้าว่ากันว่า พอใช้ไป2-3เดือนแล้วมันจะออกนอกห่วย-ห่วยมากอะน่ะ
    หมายถึงยังไงอะคับ หมายถึงเปิดเวปนอกห่วย หรือ ห่วยทั้งเวปนอก เวปใน

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ถ้าคิดจะเล่น web นอก ผมแนะนำ True งับ ดีสุดแล้วละ เนื่องจาก มีสายออก ต่างประเทศเป็นตัวเอง เยอะสุดละ... ส่วนเจ้าอื่นๆ เล่นอันไหนก็พอๆ กันหมดละงับ ไม่ต่างกันเท่าไหร่ เพราะยังไง ทางออกต่างประเทศมันออกทางเดียวกันเกือบหมดละงับ (CAT + TOT)

แผนผัง: http://internet.nectec.or.th/interne...tmap122008.gif

OverclockZone Member duen07's Avatar
    พระประแดง วงเวียนใหญ่ ร่มเกล้า มีนฯ

ราคานี้ 1090 ที่ความเร็ว 4/1 Mbps นี่ ต้องสอบถามกับทาง CAT ก่อนนะครับว่าต้องอยู่ห้างจาก DSLAM ไม่เกิน 1 กม.
    ถ้าอยู่ ห้างมากกว่านี้ ต้องใช้ package อื่น ซึ่งราคาจะสูงกว่านี้
    ก็เลยทำให้หลาย ๆ ท่านที่สนใจ แต่ไม่อยู่ในระยะทางให้บริการ ไม่สามารถใช้ได้ ก็เลยไม่ค่อยมีใครพูดถึงไงละครับ

ส่วนการใช้งานเว็บต่างประเทศ ก็ถือว่าค่อนข้างใช้ไำด้ดีพอสมควร อย่างน้อยในช่วงเวลา peak ก็ดีกว่าหลาย ๆ รายนะครับ แต่ก็คงไม่ได้มากมายอะไรนัก เพราะทุก ๆ ราย ก็บีบ bandwidth ต่างประเทศไว้หมด สำหรับพวก package พื้นฐาน

ข้อดีอีกอย่างก็คือ ถ้าคุณอยู่ในพื้นที่ให้บริการ ทาง CAT จะเดินสาย เข้ามาให้ใหม่เลย พร้อมกับติดตั้งให้ด้วย
    ซึี่งจะทำให้หมดปัญหา เรื่องสัญญาณที่มาจากสภาพสายเก่าหรือชำรุดไปได้ส่วนหนึ่งนะครับ

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    ถ้าคิดจะเล่น web นอก ผมแนะนำ True งับ ดีสุดแล้วละ เนื่องจาก มีสายออก ต่างประเทศเป็นตัวเอง เยอะสุดละ... ส่วนเจ้าอื่นๆ เล่นอันไหนก็พอๆ กันหมดละงับ ไม่ต่างกันเท่าไหร่ เพราะยังไง ทางออกต่างประเทศมันออกทางเดียวกันเกือบหมดละงับ (CAT + TOT)

แผนผัง: http://internet.nectec.or.th/interne...tmap122008.gif

ขอบคุณท่านมากคับ สำหรับข้อมูล
    ผมไม่ได้เน้นเล่นเวปนอกหรอกคับ พอดีมีเปิดอยู่ไม่กี่เวปนอกนะคับ และก็ไม่ได้เปิดบ่อยด้วย
    ถ้าแค่เปิดเวปนอกแล้วอืดลงหน่อยแต่เปิดได้ แต่เวปในไทยวิ่งแรงผมก็พอใจแล้วนะคับ
    เลยมาลองโพสถามดูเพื่อมีใครเคยใช้

พอดีก่อนหน้านี้ผมไปดู ของMAXNET ในเวปเห็นระบุไว้เลยว่า ไม่รองรับเวปนอกนนะคับ แต่เดี่ยวนี้ไม่พิมบอกไว้แล้ว
    ผมเลยหันมาสนใจของCATแทน
    Last edited by portega; 8 Jan 2009 at 12:27:29.

Quote Originally Posted by duen07 View Post
    ราคานี้ 1090 ที่ความเร็ว 4/1 Mbps นี่ ต้องสอบถามกับทาง CAT ก่อนนะครับว่าต้องอยู่ห้างจาก DSLAM ไม่เกิน 1 กม.
    ถ้าอยู่ ห้างมากกว่านี้ ต้องใช้ package อื่น ซึ่งราคาจะสูงกว่านี้
    ก็เลยทำให้หลาย ๆ ท่านที่สนใจ แต่ไม่อยู่ในระยะทางให้บริการ ไม่สามารถใช้ได้ ก็เลยไม่ค่อยมีใครพูดถึงไงละครับ

ส่วนการใช้งานเว็บต่างประเทศ ก็ถือว่าค่อนข้างใช้ไำด้ดีพอสมควร อย่างน้อยในช่วงเวลา peak ก็ดีกว่าหลาย ๆ รายนะครับ แต่ก็คงไม่ได้มากมายอะไรนัก เพราะทุก ๆ ราย ก็บีบ bandwidth ต่างประเทศไว้หมด สำหรับพวก package พื้นฐาน

ข้อดีอีกอย่างก็คือ ถ้าคุณอยู่ในพื้นที่ให้บริการ ทาง CAT จะเดินสาย เข้ามาให้ใหม่เลย พร้อมกับติดตั้งให้ด้วย
    ซึี่งจะทำให้หมดปัญหา เรื่องสัญญาณที่มาจากสภาพสายเก่าหรือชำรุดไปได้ส่วนหนึ่งนะครับ

ขอบคุณคับ

NO_17's Avatar

ใช้อยู่ครับได้เดือนเศษ คุณภาพใช้ได้ 80-90% ส่วนตัวอยากได้ Fiber Optic ตอนไตรมาสที่ 4 จะรอคอยดู

OverclockZone Member narubhet's Avatar

คุณพ่อทำงานที่ cat แต่ที่บ้านใช้ทรู แต่ผผมเคยไปเล่นเน็ตที่ทำงานคุณพ่อ แรงมากครับ(อยากได้)

OverclockZone Member mkXII's Avatar

ช่วงนี้เน็ตทรูเข้าเน็ตช้ามากเลยอ่ะ ความเร็ว1M
    แต่โหลดไฟล์จากโคโลก็วิ่งเต็มสปีด
    ช้าเฉพาะตอนเข้าเน็ต เป็นมา 3-4อาทิตย์แล้ว ใครเป็นบ้างครับ

Bookmarks

Bookmarks