Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษา ...ลำโพงหรือการ์ด ที่เสีย...????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษา ...ลำโพงหรือการ์ด ที่เสีย...????

คือว่าตอนนี้ผมจะดูหนังหรือเข้าเกม ถ้าเป็นแบบ2.1 เสียงจะปกติ

แต่พอเปลี่ยนโหมดเป็น 5.1ch เท่านั้นแหล่ะครับเสียง
    แอดดดดดดดดดด

สนั่นหวั่นไหว จดต้องปิดโปรมแกรมหนังหรือเกมทันที เพราะมันดังมากๆ

ไม่ทราบว่าอาการนี้....ใครกันแน่ที่ผิด[ไม่มีของจะทดสอบ]

....ใครบอกแก็สโซฮอร์ ผิด จงเป็นหมัน หุหุหุ

ขอฟังเสียงหน่อย

Comment

มันเป็นเสียงค้างอ่ะคับ.....อธิบายยากแฮะ =_="

....แต่เดี๋ยวไปเตะบอลก่อนแล้วจะกลับมาอธิบายต่อ 555+

Comment

อ่อนึกออกและเสียงคล้ายกับ....เสียงตอนเครื่องอ็อกเหล็กมันดังอ่ะครับ...แต่ของผมดังมากๆ

Comment

ใช้SB live หรือเปล่าครับ อาการแบบนี้เคยเจอครับ อาจเป็นที่เอาแรมคนละยี้ห้อมาผสมกัน ไม่เชื่อลองถอดออกดูให้เหลืออย่างใดอย่างหนึ่งดูอาจจะหายได้

Comment

ขอเดาว่าลำโพงปกติ

Comment

Originally posted by fist007 View Post
              ใช้SB live หรือเปล่าครับ อาการแบบนี้เคยเจอครับ อาจเป็นที่เอาแรมคนละยี้ห้อมาผสมกัน ไม่เชื่อลองถอดออกดูให้เหลืออย่างใดอย่างหนึ่งดูอาจจะหายได้

ว้าก...ถูกเต็มๆเลยครับ เดี๋ยวลองถอดแรมดูก่อน

..แล้วถ้าถอย xonar HDAV1.3 มาแล้วต้องใช้แรมตัวเดียวกันรึเปล่าครับ

Comment

Working...
              X