overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 121

Thread: < Windows 7 แรงกว่าเสถียรกว่าxp จริงหรือหลอกมาแชร์ความรู้กันกับโน๊ตบุ๊คตัวเก่ง>

OverclockZone Member superego1g's Avatar

Default < Windows 7 แรงกว่าเสถียรกว่าxp จริงหรือหลอกมาแชร์ความรู้กันกับโน๊ตบุ๊คตัวเก่ง>

มาแชร์ความรู้กันกับวินโดว์ตัวใหม่ window7 กับโน๊ตบุ๊คตัวเก่งของเพื่อนๆ ไดเวอร์ที่ใช้ ความเสถียร ที่แน่ๆในด้านคุณภาพกราฟฟิคในเรื่องเกมส์

บทความอ้างอิง เจาะลึก Windows 7 พร้อมผลทดสอบจริงที่เหนือกว่า XP ทุกด้าน!!
    เครดิตเวป <<< http://www.i3.in.th/news/view/145 >>>

OverclockZone Member

ความเห็นของผมนะครับ ใช้ S41-310 ผมว่าแรงกว่า xp ครับ driver มีครบด้วยครับ ลง OS เสร็จ ก็ลง driver VGA แค่นี้เองครับ นอกนั้นมีครบหมด ^^

การเล่นเกม ผมมีความรู้สึกว่า ลื่นกว่า xp พอสมควรครับ

OverclockZone Member Soul_Master's Avatar

ไม่เสถียรกว่าครับ ขอผมมีปัญหากับตัว explorer.exe ชอบ restart ตัวเองบ่อยๆ ว่าจะลงใหม่อยู่เลย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

รู้สึกว่าจะเห็นผลเฉพาะพวกCore 2 Duoขึ้นไปนะครับ ของผมCoreDuoก็ปกติ พอๆกับXPล่ะ แค่กินแรมเยอะกว่า+สวยกว่าเท่านั้นเอง

จากจุดนี้ ถ้าแกัพวกProgram & Hardware Compabilityได้ ก็เป็นOSที่ดีอีกตัวล่ะ เอาเป็นว่าตอนนี้ผมขอใช้Vistaไปก่อนละกัน

OverclockZone Member sandy207's Avatar

กำลังหาข้อมูลอยู่ เพราะผมต้องใช้ทำเว็บด้วย apache, dream weaver, photoshop ฯลฯ

แล้วคนที่ลงแล้วสามารถเล่นเกมได้ดีขึ้นหรือแย่ลงครับ?

ปล. ตอนนี้กำลังบิต windows 7 อยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member superego1g's Avatar

Build 7000 Beta 1 ล่าสุด ออกแล้วมีใครลองรึยัง explorer.exe ชอบ restart ตัวเองบ่อยๆ แก้ยัง
    ถ้ายังไม่แก้เราก็หันมาเล่น firefox แทน
    Last edited by superego1g; 7 Jan 2009 at 19:11:37.

OverclockZone Member sunchiro7's Avatar

Build ไหนดีสุดครับ ก่อนหน้านี้ test แล้วมีปัญหาเรื่องเสียงก็เลยกับมาหา xp เหมือนเดิม ว่าจะลองใหม่เหมือนกัน

ใช้ build 7000 อยู่ครับ

จากการที่ผมใช้เทียบกับ vista แล้ว ตัวนี้เร็วกว่าและกินแรมน้อยกว่า
    รูป รูป
    Last edited by raatasamut; 7 Jan 2009 at 20:07:46.

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

Quote Originally Posted by raatasamut View Post
    ใช้ build 7000 อยู่ครับ
    7000 เหมือนกันครับ ลื่นดีแต่ยังมีbugบ้าง พอใจในระดับหนึ่งครับ(ว่าแต่ว่าท่านใช้activeตัวใหนครับ)

OverclockZone Member sandy207's Avatar

ตอนนี้มีครบหมด ลืมเอาแผ่นมาไรท์ (จะลง windows ยังไงเนี่ย -*-)

Quote Originally Posted by ok.chok View Post
    7000 เหมือนกันครับ ลื่นดีแต่ยังมีbugบ้าง พอใจในระดับหนึ่งครับ(ว่าแต่ว่าท่านใช้activeตัวใหนครับ)
    PM ไปแล้วครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ลองไปแล้วเร็วจริง แต่ยังไม่อยากใช้อ่ะ ขอตัว Final ดีกว่า ไม่บ้าเห้ออ่ะครับ

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    ลองไปแล้วเร็วจริง แต่ยังไม่อยากใช้อ่ะ ขอตัว Final ดีกว่า ไม่บ้าเห้ออ่ะครับ

เกลียดข้อความลักษณะนี้ที่สุด "ไว้รอตัวเต็มก่อนแล้วค่อยใช้"
    ถ้าไม่มีคนทดสอบเบต้าแล้วจะมีตัวเต็มที่เสถียรภาพได้ อย่างไรครับ

เครดิตท่าน Shipit จาก monaviata

OverclockZone Member fist007's Avatar

จากที่ลองมายังเจอบัคภาษาอยู่บ้างในIEอยู่บ้างครับและก็บัคgotget

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

แล้วเรื่องโปรแกรมต่างๆหละคับ ลงโปรแกรมของ xp ได้หมดป่าวฮะ

ถ้าใช้ด้วยกันใด้ งานนี้มีเปลี่ยนอีกละ หลังจากเอาวีสต้าออกเพราะมีโปรแกรมนึงที่จำเป็นแต่ดันใช้ในวีสต้าไม่ได้

build 7000 รัน daemon tool ได้มั้ย แล้วie ยังรีสตาร์ทบ่อยๆอยู่รึป่าว

Quote Originally Posted by superego1g View Post
    build 7000 รัน daemon tool ได้มั้ย แล้วie ยังรีสตาร์ทบ่อยๆอยู่รึป่าว

daemon tool ใช้ได้คับ แต่ ie ผมไม่ได้ใช้

Quote Originally Posted by raatasamut View Post
    daemon tool ใช้ได้คับ แต่ ie ผมไม่ได้ใช้
    แล้ว apache กับเกมอื่น ๆ ใช้ได้ดีป่าวครับ

ผมไม่เคยเล่นเกมนี้อ่าคับ

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks