Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock 8600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock 8600GT

คือว่าจะลอง overclock ดูครับ การ์ด 8600GT 1GB

ตอนนี้ก่อนทำ

Core Clock :540
    Shader Clock : 1188
    Memory Clock : 333

ควรเพิ่มไปที่เท่าไหร่ดีครับ
    ตอนนี้ปรับรอบพัดลม 100% ครับเอาแบบใช้ได้การ์ดพังช่างมันครับ 55+
    อยากเปลี่ยนใหม่แล้ว อิอิ(ล้อเล่นเน้อ ไม่ต้องขนาดนั้นมั้ง)

ของผมได้เท่านี้ง่ะ 8600 GT Spark 256mb

Comment

เอ่อ ไดแล้วครับ OC ไปตามนี้อะ เกินไปป่าวหว่า

Comment

อัพ GPUZ นิดนึง ....
        mem ไปได้อีก

Comment

ตามท่านข้างบนครับ ลองหาโปรแกรม GPUZ เวอร์ชั่นใหม่มาใช้แทนได้แล้วครับ

เรื่องที่ว่าเกินไปหรือเปล่า อันนี้ต้องลองใช้ดูครับ
          อาจจะลองรันโปรแกรมพวก 3DMark06 หรือ Aq03 พวกนี้ว่าผ่านหรือเปล่า
          หรือจะเข้าไปลองเล่นเกมดู ว่าภาพแตก ภาพเป็นเส้นๆ บ้างไหม
          บ้างครั้ง OC มากเกินไปภาพแย่ลงกว่าเดิมด้วยนะครับ ( ภาพเป็นส้นแว๊บไปแว๊บมา )

Comment

Originally posted by Open View Post
            ตามท่านข้างบนครับ ลองหาโปรแกรม GPUZ เวอร์ชั่นใหม่มาใช้แทนได้แล้วครับ

เรื่องที่ว่าเกินไปหรือเปล่า อันนี้ต้องลองใช้ดูครับ
            อาจจะลองรันโปรแกรมพวก 3DMark06 หรือ Aq03 พวกนี้ว่าผ่านหรือเปล่า
            หรือจะเข้าไปลองเล่นเกมดู ว่าภาพแตก ภาพเป็นเส้นๆ บ้างไหม
            บ้างครั้ง OC มากเกินไปภาพแย่ลงกว่าเดิมด้วยนะครับ ( ภาพเป็นส้นแว๊บไปแว๊บมา )
            ลองแล้วครับ ภาพไม่แตกได้ FPS มากขึ้นด้วยครับประมาน 15 FPS แค่นี้พอหละ เอิ๊กๆ

ผมรัน DMC4 Benchmark ผ่านครับ สบายๆ

Comment

Working...
            X