Announcement

Collapse
No announcement yet.

NoteBook ดีๆ เครื่องเดียว ดีกว่า ธรรมดาหลายเครื่อง หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้โปรแกรมอะไรเป็นหลักครับ

Comment

ใช้ AuroCaD เป้นหลัก รวมทั้งตัวAutoCAD Architecture ด้วยนะ กับ พวก Powerpoint / Excel / Word

แต่หลักจริงๆ เล่นเกม เหอๆ งานวิศวะ มันเหนื่อย(ปัญหาโลกแตก เยอะ) ต้องมีไรไว้ทำคลายเครียด ผมเองก็ มาลงที่เกม แทนที่จะเป็น บุหรี่ เหมือน วิดวะ ทั่วๆไป เหล้า กินพอเป็นพิธี ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ถ้ากิจกะ คนสนิท เมากลับบ้านไม่ถูก

น้ำหนัก กับ แบท ไม่เป้นปัญหา เท่าไหร่นะ ไปทุกที่ มีไฟฟ้า อยุ่ล่ะ ทำงานยังไงอะ ไม่มีไฟ? แค่ว่า อย่าให้ถึงกะแบทเสื่อม เปิด 1 ชม ก็ไม่ได้

แต่ ผม เน้น intel นะ AMD เรียกว่าไม่ชอบใจเท่าไหร่ละกัน ไม่อยากวิจารณ์ ไม่ได้ เก่งไรอยุ่ล่ะ

ก็พอดีอยากจะะ ดูพวก สเปค กับ ราคา โนตบุคดีๆ มันเป้นยังไง อะไรเงี้ย เพราะ ไม่รุ็เหมือนกัน คำว่าดี นี้ ขนาดไหน

แต่ราคา ราวๆ 70000-85000 ก็พอละมั้ง ได้เก็ยตังไม่นานเกิน

**ตาราง ที่ให้มา ผมดูก็ไม่ค่อนเข้าใจ อยุ๋ดี เหอๆ อธิบายเพิ่มนิดได้มะ
      Last edited by Violent; 9 Jan 2009, 02:24:28.

Comment

ขอ อณุญาติ ขุด ก่อนนอน

Comment

ลองดู Asus G50vt สิครับ
          CPUแรง GPUก็แรง HDDx2 อีก น่าจะใช้ได้นานเลยครับ
          เล่นเกม โหลดหนัง ทำงาน คงไม่มีปัญหาอะไร แต่ไม่รู้จอใหญ่ไปรึเปล่า

ราคาประมานเกือบ70kมั้งครับ ยังไงลองถามในนี้ดูนะครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=298538
          รู้สึกจะมีคนเพิ่งซื้อ G50vt-A1 ไป

Comment

ใช้งานแบบนั้น แนะนำ Thinkpad ครับ
            เมื่อไม่นานไปเดินพันทิพย์มา เจอตัวที่ใส่ Quadro NVS 140M
            ประสิทธิภาพของ VGA ชนิดนี้ในการเล่นเกมจะพอๆกับ 9300 MGS
            แต่นั่นไม่สำคัญเท่ากับความสามารถในการประมวลผลกราฟฟิก ทั้ง 2D และ 3D
            รับรองว่าคุณจะพอใจกับมันมากครับในการทำงาน
            แต่รายละเอียด รอแฟนพันธุ์แท้ Thinkpad มาแจงครับ

Comment

Working...
            X