Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามโง่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามโง่ๆ

ผมเปิดร้านคอมถ้าตอนฝนตกฟ้าร้องแล้วเราเปิดเครื่องออนอยู่ฟ้าจะผ่ารึเปล่าครับ

คงจาไม่ เพราะถ้าแถวบ้านมีตึกที่สูงกว่า มานก็จาไปผ่าตรงนั้นมากกว่า ส่วนใหญ่มานจาผ่าลงที่โลหะ ถ้าบ้านท่านไม่มีสายล่อฟ้ามานก็คงไม่ผ่าลงมา ก้เหมือนกับ ไปเดินกลางฝน มานก็มีโอกาส1ใน1000000 ที่จาโดนฟ้าผ่า ถ้าไม่ดวงซวยจริงๆมานก็ไม่ดดนหลอก ยากมาก

Comment

ไม่ครับ ถ้าท่านติดตั้ง " สายดิน " แต่ก้ไม่แน่อะครับ ถ้าเกิดความซวยครอบงำ

Comment

คอมนะครับ ไม่ใช่สายล่อฟ้า

ถึงมันผ่า มันก็ผ่าที่เสานู้น ไม่ผ่าลงคอมหรอก แต่ถ้าผ่าลงเสา ไฟมันก็วิ่งมาที่คอมอยู่ดี

Comment

THANK

Comment

ถ้าไม่มั่นใจ ซื้อปลั๊กต่อที่มันมีsurge protectionมาใส่ก็ได้ครับ

Comment

wow!!!

Comment

แค่มันผ่าลงใกล้ๆ ร้านท่าน แล้วท่านดันไม่ยอมต่อสายดินเอาใว้ แค่นี้ แรงดันไฟมันก็เพิ่มขึ้นมาก

เกินไปสำหรับ คอมแล้วครับ แต่ คอมมันจะมีตัว ดักไฟเกินอยู่บ้าง ถ้าไม่ผ่าใกล้มากๆ หรือผ่าบ่อยเกิน

ไป ก็ไม่มีอะไรน่าห่วงมากนักหรอกครับ

ปล. ยังไงซะ ถ้าเป็นร้านคอม ควรที่จะมีสายดินใว้ครับ !!!ฟันธง!!!

Comment

.

Comment

Working...
                  X