Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ forder option ของผมหายอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ forder option ของผมหายอ่ะ

ผมซ่อนหนังไว้ที่ทำงานกะว่าจะเอาแฟล๊ชได้รมาเซฟวันรุ่งขึ้นปรากฎว่า ไม่มีคำสั่ง forder option ซะแล้ว และไอ้ที่ผม hiddenไว้ผมจะเอามันออกมายังไงหล่ะคับเนี่ย

ช่วยผมด้วยคับ ขอบคุณ

คุณโดนไวรัส แล้วคับ เป็น บอนทอกอะ แล้วจะใช้คำสั่ง ping ไม่ได้ด้วยถ้าจำไม่ผิดนะ

Comment

งี้แปลว่าไฟล์ของผมก็ไม่มีวันกู้ได้อ่ะสิครับผม

Comment

1. เปิดโปรแกรม Registry Editor โดยคลิกปุ่ม Start เลือก Run พิมพ์ regedit แล้วกดปุ่ม Enter
        2. ในกรอบด้านซ้าย คลิกเข้าไปที่รีจิสทรีด้านล่างนี้

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Current Version\Policies\Explorer

3. ที่ในกรอบด้านขวามือ จะพบรายการชื่อว่า NoFolderOptions ได้รับการกำหนดค่าเป็น “1”
        4. ดับเบิ้ลคลิกบนรายการดังกล่าว ไดอะล็อกบ๊อกซ์ Edit DWORD Value จะปรากฏขึ้น แก้ไขค่าใหม่เป็น “0” แล้วคลิกปุ่ม OK
        ( หรือลบ No folderoption ทิ้งไปเลยก็ได้ )
        5. ปิดโปรแกรม Log Off หรือรีสตาร์ท Windows เพื่อให้ระบบยอมรับการเปลี่ยนแปลงของรีจิสทรี

เมื่อเข้าสู่ระบบอีกครั้ง ตัวเลือก Folder Options ในเมนูของ Explorer น่าจะปรากฏขึ้นมาพร้อมใช้งานแล้ว

Comment

Working...
        X