Announcement

Collapse
No announcement yet.

Office2003 ทำเมนูภาษาไทยไม่ได้ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Office2003 ทำเมนูภาษาไทยไม่ได้ ช่วยที

ผมติดตั้ง Office 2003 ในรุ่นที่มีหลาย ๆ โปรแกรม มีพวก แอสแซส,ฟอนเพจและอีกมากมายรวมอยู่ด้วย แต่เมนูมันเป็นภาษาอังกฤษครับ ไม่รู้ว่าปรับให้เป็นภาษาไทยได้มั้ย ตอนนี้ผมใช้ Office 2003 รุ่นที่ติดตั้งแล้วมีโปรแกรมให้ใช้แค่ 3 ตัวคือ word,Excell,Power Point และเมนูมันเป็นภาษาไทยเลยตั้งแต่ติดตั้ง ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ

เท่าที่ผมรู้ถ้าเป็น Office 2003 Menu Thai จะไม่มี Menu Eng ครับ แล้วก็ Menu Eng ก็จะไม่มี Menu Thai งงป่าว สรุปคือไม่สามารถเปลี่ยนเมนูได้นั้นเอง รอท่านอื่นๆมาเสริมละกัน

Comment

Originally posted by HuD_BaH View Post
      เท่าที่ผมรู้ถ้าเป็น Office 2003 Menu Thai จะไม่มี Menu Eng ครับ แล้วก็ Menu Eng ก็จะไม่มี Menu Thai งงป่าว สรุปคือไม่สามารถเปลี่ยนเมนูได้นั้นเอง รอท่านอื่นๆมาเสริมละกัน
      ตามนี้เลยครับ จะแยกกันถ้าอยากได้เมนูไทย ต้องซื้อ office 2003thai ครับ

Comment

ขอบคุณครับ หว้าแย่จัง

Comment

หา MUI pack ภาษาไทยมาลงครับ

Comment

Working...
          X