Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ GTX295 และ GTX260 Core 216

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ GTX295 และ GTX260 Core 216

พอดี ได้ ข่าว มา ว่า GTX295 จะมาแล้วใช่ป่ะครับ เลย อยากถามว่า ระหว่าง GTX295 กับ GTX 260 Core 216 2Way SLI อะครับ อันไหน มันน่าจะแรงกว่ากันอะครับ กำลังจะไปซื้อ มาSLI พอดีอะครับ แต่ได้ข่าว ว่า 295 มา เลยไม่กล้าไปซื้อครับ

Nvidia’s GeForce GTX 295
    Core Clock: 576MHz
    Shader Clock: 1,242MHz
    Memory Clock: 1,998MHz (effective)
    Memory: 1,792MB GDDR3

Last edited by toi_125; 7 Jan 2009, 23:39:35.

Comment

GTX295 แรงกว่า หรอครับเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย - -*

Comment

295 ผมว่าราคา 20k+.....อิอิ

Comment

ยังเป็น DDR3 อยู่เลยอะครับ *-*
          แต่ก็แรงใช่ย่อยนะเนี้ย

Comment

ถ้ามี Gen เก่า อย่างพวก 260 อยุ่ในมือตอนนี้ รอซักพักครับ ให้ราคามันลงมาก่อน

แล้วค่อยไปเอามา SLI ครับ .. ดีกว่า 295 ตัวเดียว แน่ครับ ..

Comment

ถูกตามที่ท่านด้านบนว่าไว้ครับป๋ฒ...

Comment

ของแรง ๆ

Comment

จะเปรียบให้เห็นง่ายๆ และชัดเจนน่ะครับ ..

295 คือ DNA ที่ผสมมาใหม่ จาก 260-280 ของเก่าที่ยังมีอยู่ โดยที่ยังคงเป็นเทคโนโลยีแบบเดิมๆอยู่

ดังนั้น เราจะทุ่มทุน เพื่อได้ของเดิมๆ ที่ใหม่กว่า ไปเพื่ออะไรครับ ??

295 คือ แฝดสยาม ที่มีคนสองคน อยู่ในร่างเดียวกัน

จะทำอะไร ยังติดขัด และรั้งรอกันอยู่บ้าง ..

260 SLI คือ แฝด 1 คู่ ที่เดินออกมา คนล่ะร่างกัน แต่มีอะไรที่เหมือนกันทุกโมเลกุล

ร่างคนล่ะร่าง ทำอะไรได้สบายกว่า ง่ายกว่า คล่องกว่า ..

Internal SLI บนการ์ดใบเดียวแบบ 295 จะสูญเสีย ความคล่องตัวลงไประดับหนึ่ง

ซึ่งในทางทฤษฎีแล้ว ไม่สมควรจะเป็น .. แต่ในทางปฎิบัตแล้ว มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ

ถ้าเล่น 260 SLI ได้อารมณ์ความเป็น SLI และไม่เสียงบประมาณจนเกินไป

ถ้าเล่น 295 งบไหลออกทะเลน่ะครับ !!

Comment

เทียบราคาการ์ดกับ เมนบอร์ดCrossFire ด้วยท่าน

Comment

4870x2 ดีกว่า 295 มั้ยครับ

Comment

dd

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
                        จะเปรียบให้เห็นง่ายๆ และชัดเจนน่ะครับ ..

295 คือ DNA ที่ผสมมาใหม่ จาก 260-280 ของเก่าที่ยังมีอยู่ โดยที่ยังคงเป็นเทคโนโลยีแบบเดิมๆอยู่

ดังนั้น เราจะทุ่มทุน เพื่อได้ของเดิมๆ ที่ใหม่กว่า ไปเพื่ออะไรครับ ??

295 คือ แฝดสยาม ที่มีคนสองคน อยู่ในร่างเดียวกัน

จะทำอะไร ยังติดขัด และรั้งรอกันอยู่บ้าง ..

260 SLI คือ แฝด 1 คู่ ที่เดินออกมา คนล่ะร่างกัน แต่มีอะไรที่เหมือนกันทุกโมเลกุล

ร่างคนล่ะร่าง ทำอะไรได้สบายกว่า ง่ายกว่า คล่องกว่า ..

Internal SLI บนการ์ดใบเดียวแบบ 295 จะสูญเสีย ความคล่องตัวลงไประดับหนึ่ง

ซึ่งในทางทฤษฎีแล้ว ไม่สมควรจะเป็น .. แต่ในทางปฎิบัตแล้ว มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ

ถ้าเล่น 260 SLI ได้อารมณ์ความเป็น SLI และไม่เสียงบประมาณจนเกินไป

ถ้าเล่น 295 งบไหลออกทะเลน่ะครับ !!
                        อธิบายซะเห็นภาพเลยเป็นความรู้ดีคับ

Comment

ค่าความรู้คับ เก็บตังรอ GTX 260 Core 216 อีกตัวคับ (มีแล้ว1ตัว ฮิๆๆ)

Comment

4870x2
                            แหล่มลิง

Comment

เพราะ ฉะนั้น เล่น GTX260 Core 216 ดี ก่าใช่ป่ะครับ ขอบคุง ง๊าบบบบ ^^ ฮิฮิฮิ เสดตูแน่ๆ SLI 260

Comment

Working...
                              X