Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรดคอมครับ รบกวนแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรดคอมครับ รบกวนแนะนำที

ของเดิมๆ ผมเป็น Intel อยากย้ายค่ายมาเป็น AMD บ้างเพราะเมื่อก่อนเคยใช้ AMD แล้วรู้สึกดีกว่า Intel เยอะ ในด้าน Game และ โปรแกรมซ้อนหลายๆอย่าง การกลับมาครั้งนี้ผมเลยอยากได้ Cpu ของ Amd แบบดีๆไปเลยครับแต่อยู่ในงบที่มีจำกัด และต้องการเมนบอร์ดด้วย ยังไงพวกพี่ๆก็แนะนำให้ทีนะครับ

——> ของเดิม
    Cpu-E8400
    Mb-P5k-Se
    Ram- kington 1gb*4
    VGA- HD4850
    Psu- tagan 700w

——>ของใหม่
    อยากได้ Cpu AMD กับ เมนบอร์ด ในงบ 10K ครับ

เกินงบได้ไม่เกิน 1000 ยังไงรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำทีครับผมเอาไปใช้งานด้าน เกมส์โดยเฉพาะ พวก เกมส์ สเปคสูงๆ +กับทำเซิฟเวอร์เกมส์

ไม่มีอะไรจะจัดให้แล้วถ้าจะเอามาเล่นเกมดีกว่าE8400

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
      ไม่มีอะไรจะจัดให้แล้วถ้าจะเอามาเล่นเกมดีกว่าE8400
      แฮะๆ อยากได้แบบ 4 หัว ของ AMD อะครับ พอรู้ไหมอันไหนดีกว่า E8400

Comment

รอฟีน่อม2จะไม่ดีกว่าเหรอใกล้เข้ามาแล้วนะรอไม่ไหวเอานี่ไป
        Phenom 9950---------------------7590.-
        ASUS M3A78----------------------2550.-

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
          รอฟีน่อม2จะไม่ดีกว่าเหรอใกล้เข้ามาแล้วนะรอไม่ไหวเอานี่ไป
          Phenom 9950---------------------7590.-
          ASUS M3A78----------------------2550.-
          ขอบคุณจร้า คงจะรอไม่ไหว PhenomII ราคา9000-11000 เกินงบพอดี ไหนจะ เมนบอร์ดอีก ถ้าจะรอผมคงต้องรอถึง ราคามันลดแน่ๆ ไหนบอร์ดใหม่ที่ต้องออกมารองรับอีก ><

Comment

เอามาขายทำทุนดิท่าน

Comment

Working...
            X