Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาไฟล์ nv4_mini.sys เนื่องจากลง driver VGA ไม่ผ่าน vaio vgn-c23s

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาไฟล์ nv4_mini.sys เนื่องจากลง driver VGA ไม่ผ่าน vaio vgn-c23s

เนื่องจากหันมาใช้ XP ตั้งนานแล้วแต่อยู่มาวันนึง จอดับวูบไปเลยครับ

เปิดเครื่องมาใหม่ลายเส้น เต็มหน้าจอ เลย format ไป ปรากฏว่ายังไม่หาย แต่เข้าหน้าจอหลักแล้วหาย

ลง driver การ์ดจอไม่ผ่านเพราะขาดไฟล์ "NV4_mini.sys" เครื่องมันฟ้องมาแบบนี้ครับ

ลองถามหาดูเผื่อ copy ไฟล์มาแจกให้ผมได้ลองหน่อย

C:\windows\driver cache <<< อยู่ในนี้ล่ะครับเครื่องมันฟ้องมาหาไม่เจอ

ปล. รบกวนท่านที่ใช้เครื่องรุ่นเดียวกัน

up up

Comment

โหลดมาลงใหม่เลยครับ
      nvidia ตัวไหนล่ะ

Comment

โหลดแล้วคับ ลงอยู่ดีๆ ก้ไม่ผ่านต้องหาไฟล์พวกนี้

แต่ก้หาได้แล้ว พอจเสร็จจอก้ดับอีกตามเคย

สงสัยการ์ดจอจะเจ๊ง เป็นที่ hardware ล่ะมัง

Comment

ผมรู้มาว่ามีเพื่อนเป็นกันหลายคนเหมือนกานนะครับ

ไวรัสป่าว แต่ ฟอแมท แล้วอ่ะครับ

Comment

upup

Comment

up winXP ผ่านเน็ตดูซิครับอาจช่วยได้

Comment

ไฟล์นี้เป็นไฟล์ไดรเวอร์ของ NVidia เค้าละ แต่ถ้าไฟล์ชื่อ nvmini.sys ละก็ไวรัสชัวครับ

Comment

ผมหามาทุกอย่างแล้วครับ

แต่เวลาลงจวนจะเสร็จเนี่ย เครื่องดับวูบไปเฉยๆ เฉพาะตัวจอนะ

เพราะไฟสถานะเครื่องยังติดอยู่

ผมถามใหม่ว่า ถ้า RECOVERY เป็นวิสต้าเลยเนี่ย

ข้อมูลบน DRIVE D จะหายไหม กรณี DRIVE C เป็นวินโด้

Comment

Working...
                  X