Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อCPUอันไหนถึงจะsupport

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อCPUอันไหนถึงจะsupport

มี main board Asus M2V อยู่
    ถ้าซื้อ CPU AMD Ath.X2 AM2 เท่าไหรจะดีครับ
    ถ้าเอา AMD Ath.X2 AM2 6000+ มาใช้มันจะได้ไหมครับ
    มันจะ support กับ main board หรือเปล่า

ลองไปอ่านคู่มือเมนบอร์ดก่อนจิครับ

น่าจะได้คำตอบ

Comment

ลองดูคู่มือตามท่านบนจะละเอียดกว่านะครับ

http://www.asus.com/products.aspx?mo...01&l3=305&l4=0

Comment

ครับผม ขอบคุณมากครับ
        แต่ในส่วนนั้นผมรู้แล้วครับ
        คือผมลองไปถามช่างตามร้านคอม
        เขาว่าไม่ support เท่าไหร เกี่ยวกับ BIOS
        บอกว่าต้องใช้ พวก main board M3A ถึงจะไม่มีปัญหาครับ
        อยากทราบว่ามันจะมีปัญหา อะไรบ้างไหมครับ
        หรือว่าไม่ได้เกี่ยวข้องกัน สามารถใช้ได้ตามปกติ

Comment

อัพเดทBIOSคับใส่ได้ แต่ทำงานไม่เต็มที่อ่ะคับ

Comment

ใส่ได้ยัน 6400+

Comment

Originally posted by powerkill View Post
              ครับผม ขอบคุณมากครับ
              แต่ในส่วนนั้นผมรู้แล้วครับ
              คือผมลองไปถามช่างตามร้านคอม
              เขาว่าไม่ support เท่าไหร เกี่ยวกับ BIOS
              บอกว่าต้องใช้ พวก main board M3A ถึงจะไม่มีปัญหาครับ
              อยากทราบว่ามันจะมีปัญหา อะไรบ้างไหมครับ
              หรือว่าไม่ได้เกี่ยวข้องกัน สามารถใช้ได้ตามปกติ

ร้านมันจะหลอกขายเมนบอร์ดครับ

Comment

Working...
              X