Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลง Fat 32 เป็น NFTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลง Fat 32 เป็น NFTS

คือโน๊ตบุคของผมเป็น Macbook pro ครับ เค้าตั้ง Bootcamp มาให้

แต่เค้าดันแบ่ง partition ในส่วนของ windows xp เป็น FAT32

ผมไม่ชอบเลย เพราะว่ามัน Defragment ช้ามากครับ เลยอยากจะแปลงเป้น NTFS ไม่ทราบว่าใช้ Norton partition 8.0 แปลงมันเลยได้ไหมครับโดยที่ไม่ต้อง format อะไร หน่ะครับ

HDD ผมมัน 120 แต่เค้าแบ่งมา mac 60 / xp 60 หน่ะครับ

จึคงอยากจะถามว่ามันแปลงโดยใช้แผ่นพวก hiren อะไรแบบนี้เลยได้ไหมครับ โดยไม่ต้องมานั่ง format ใหม่หน่ะครับ

ได้ครับ แต่อย่าให้มัน ERROR กลางทางละ หายเกลี้ยงนะครับ

ผมโดนมา 4 รอบ เศร้าไปเลย

Comment

เข้าxpแล้วลองรัน cmd
      c:\>convert /?
      แล้วลองใส่parameterดูครับ จำไม่ได้ขอโทษที

Comment

Working...
      X