Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอกระพริบ คล้ายๆไฟตก เกิดจากสาเหตุใดคับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอกระพริบ คล้ายๆไฟตก เกิดจากสาเหตุใดคับ !!

หน้าจอกระพริบ คล้ายๆไฟตก และ หรี่ไฟ ไรเนี่ยะอ่าคับ เกิดจากสาเหตุใด หรอคับ มันจะเป็นต่อเมื่อ เปิดเครื่องนานๆ เกิน 10 ชม อ่าคับ เกิดจากอะไร จะทำไงให้หายขาดคับ ( Restart ก็ไม่เป็นนะคับ ) รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยคับ

ปล. Pci - e Galaxy 7600 GS DDR3 256 MB งับ

ถ้าไฟตกส่วนใหญ่จะไม่ออกอาการนี้นะ

ไฟไม่พอมานก้อต้องแจ้งเตือนจิ

ลองหาไดร้เวอร์ตัวใหม่มาลงคับ

Comment

จอ CRT หรือเปล่าครับ

Comment

คับ จอ CRT คับ ไม่ทราบพอจะรู้สาเหตุ รึป่าวคับ แต่ไม่ใช่ ไฟตกนะคับ แค่ คล้ายๆ ไฟหรี่ๆ อ่าคับ มัน ลำคาญ มากๆเลยคับ

Comment

ลำโพงวางใกล้จอป่าวครับ ถ้าใช่ก็เลื่อนไป***งๆ

อายุการใช้งานกี่ปีแล้วครับ ถ้า 4-5 ปี ขึ้นไป ก็เป็นแบบนั้นแหละ ปกติของจอที่มันจะเสื่อม

Comment

ถ้าเกิน 3 ปี แนะนำให้ซื้อใหม่ครับสำหรับ CRT

Comment

บอร์ดจ่ายไฟมีปัญหาหรือป่าวครับ ลองยกเครื่องอื่นมาเทสดูสิ

Comment

สรุปแล้วคือ ต้องเปลี่ยนจอ ใช่รึป่าวคับ >,<

Comment

มา นอนยันอีก1 เสียงคับ (ถ้าใช้มานาน)
                  ว่าจอเสื่อม จอผม CRT 15" ใช้มา 8ปี (อึดมากมาย)
                  พักนี้ มันเรื่อมมีอาการ แว็ปๆ อยู่บ่อยๆแล้วคับ

ตอนนี้เริ่มมองหา LCD อยู่เหมือนกัน
                  อันที่จิงมองไว้นานแล้วแหละคับ
                  แต่พอดีตังยังไม่ถึง d(T__T'')b

Comment

CRT ตัวเก่ายี่ห้อ MAG ของผมเคยเป็นครับ

ผมว่ามานเกี่ยวกะหลอดภาพมากกว่านะ

ผมเคยใช้ CRT Phillipsยาวสุด 5 ปีกว่า ใช้ตั้งแต่ปี 1997-2002 เลย ตอนนี้ยังไม่เสียแต่ไม่ได้ใช้แล้ว เพราะว่าอยากปลดระวาง แบบให้มานอมตะไปเลย หุหุ

ผมว่า CRT รุ่น เก่าๆทนกว่ารุ่นใหม่ๆเยอะ

Comment

เอาไฟจากจอต่อเข้ากับเพาเวอร์รึเปล่าครับ ลองต่อไฟจากจอกับปลั๊กไฟตรงๆดูก่อน

Comment

ขอถามด้วยนะครับ ปัญหาเดียวกัน

แต่เป็นจอlcd ของโน๊ตบุ๊คน่ะ

ใช้ตามเวรตามกรรม แต่ถ้ามีคนแนะนำวิธีแก้ได้ก็ดีครับ *-*

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                          เอาไฟจากจอต่อเข้ากับเพาเวอร์รึเปล่าครับ ลองต่อไฟจากจอกับปลั๊กไฟตรงๆดูก่อน
                          ต่อเข้ากะ ไฟตรงๆเลยคับ
                          ** จอ VISAGE งับ **

ปล. เห็นด้วยคับกะ จอ รุ่นเก่าๆใช้ทนกว่า รุ่นใหม่ อิอิ

Comment

ฟลายแบ็ค เริ่มเสื่อม อีกไม่กี่เพลามันก็จะไป(ลาโลก) แล้ว ไอ้ตัวนี้หายากซะด้วยต้องตรงรุ่น 2-8ร้อยหนะ(ซื้อมาทำเอง)ไปร้านก็1000++ แนะนำว่าหา17 ซักตัว 8-900เองแฮะๆๆๆ

Comment

Working...
                            X