Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis กระตุกแบบเล่นไม่ได้ ช่วยด้วยครับ(DX10)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis กระตุกแบบเล่นไม่ได้ ช่วยด้วยครับ(DX10)

Crysis Patch 1.21 ครับ พอผมเล่น ฉากเจอ Boss แล้วมันกระตุกมาก(เป็นฉากเดียว)ไม่ว่าจะปรับความละเอียดที่เท่าไหร่ต้องกลับไปเล่นด้วย DX9 ถึงจะลื่นครับไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรเหรอครับ แล้วก็ Crysis Warhead ตอนเล่นผมไม่มีปัญหาครับแต่พอออกจากเกมแล้วขึ้นจอฟ้าทันทีเลยครับ

เครื่องผม E8400 3.0 Ghz, Ram DDR2 Bus800 4Ghz, Gigabyte HD4850 512, P5GC-MX/1333 Driver ทุกอย่าง และ Bios Update เป้นเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดหมดแล้ว

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ถ้าบอสภาคแรก ผมฟังธงว่ากระตุก 1000% ครบ

Comment

ตามข้างบน

Comment

ภาคแรกผมลื่นนะ เสปคใกล้เคียงกัน แต่อยากบอกว่า oc หนักๆ เหอะ ของผม4.4ghz palit hd4850 720/1030 เหอๆ ถึงลื่น

Comment

ภาคแรกเครื่องเก่าผมก็ลื่นนะ E7200@3.8 แรม2กิ้ก 8800GT แต่ปรับภาพแค่1024*768 very high

Comment

แฟรมเรด อยู่ที่เท่าไหร่อะครับ ถ้า 25 ขึ้นไปก็ พอถูๆไปได้ครับผม

Comment

Fps 25 - 33 (Very Hight ไม่ AA )ครับมันเหมือนมีปัญหาครับเพราะฉากอื่นไม่เป็นเป็นฉากนี้ฉากเดียวเท่านั้นแต่ถ้ารันด้วย DX9 จะไม่มีปัญหาครับ

Comment

ลองลดลงมาใช้ dx9 น่าจะช่วยได้

Comment

เปลี่ยนเมนบอร์ดเป็นชิบ p45

Comment

มันเป็นเรื่องปกติสำหรับตอนนี้

Comment

Working...
                    X