Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Monitor และ VGA Card หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Monitor และ VGA Card หน่อยครับ

พอดีจะซื้อ PC ใหม่แต่ว่า จะไม่ซื้อ Monitor ใหม่อ่ะครับ แล้วสายต่อกับการ์ดจอ ( ไม่รู้เค้าเรียกว่าไร ) มันเป็นแบบ 15 pins มั้งครับรู้สึก แต่กะว่าจะซื้อการ์ดจอ GeForce 8800 GT เห็นมันต้องใช้สายเสียบแบบ 6 pins หรือไงนี่แหละครับ ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ว่าแก้ปัญหายังไงดี

dvi to d-sub มีแถมมาในกล่องการ์ดจอครับ

Comment

โอ้ ขอบคุณมากครับ คำตอบรวดเร็วทันใจ ไม่เคยรู้เลย
      ยังไงช่วยอธิบายความต่างของ DVI กับ D-sub ไรนี่ได้ไหมครับ พอดีมือใหม่ อยากรู้เรื่องบ้าง

Comment

ก็แปลงจากสัญญาน digital (DVI)เป็น Analog(D-Sub) ครับ

ถ้าซื้อจอ LCD รุ่นใหม่ จะมีช่อง DVI มาให้ด้วย และ สาย DVI แถมมาให้ด้วย ไม่ต้องใช้หัวแปลง

Comment

Working...
        X