Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอลองซักทีกับ8400 E0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอลองซักทีกับ8400 E0

เห็นคนอื่นแรงเเล้วเลยอยากแรงมั่ง จับE8400คู่ชีพมารีดพลังกับmaximusซึ่งพยามยามแฟลชเป็นRampageแต่ทำไม่ได้
    ไม่พูดพล่ามทำเพลง ไปชมเลยละกันที่ระดับ 500x9 = 4.5GHz แบบชิวๆ
    ทำการทดสอบใช้งานมาแล้ว3วันไม่ปิดเครื่องไม่มีเอ๋อ แฮงค์ รีสตาร์ท

ขออภัยรูปใหญ่ไปนิส ดูแบบชัดๆคลิกที่รูปได้เลยครับ

เริ่มต้นด้วย super pi1 m

ตามด้วยHyper pi32 m 2หัว

ต่อด้วย 3D mark 06

แถมหน่อย Fritz chess

ตบท้ายด้วยOrthosสุดโหดของเรา แต่ไหงvcoreที่ใช้ปกติเทสไม่ผ่านนะ ต้องกดเพิ่มอีกหน่อย เพื่อความเสถียร

สุดท้ายและท้ายสุด เราก็สามารถทำความเร็วได้ที่5GHz
    ตอนนี้จำแลงmaximusเป็นแหล่มเป็ดได้แล้วนะเออ

Last edited by บ้าคอม; 10 Jan 2009, 22:15:07.

8400 นี่อินเทรนจริงๆ

Comment

แรงเลยคับ
      500x9 แบบใช้งานจิงได้
      น้าอิมทนไหวหรอคับ จับมาลงบ้องซักตัวซิ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
        แรงเลยคับ
        500x9 แบบใช้งานจิงได้
        น้าอิมทนไหวหรอคับ จับมาลงบ้องซักตัวซิ
        ผมไม่มี E8400 ครับ น้า
        บ้อง นี่สนิมขึ้นไปแล้วครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          ผมไม่มี E8400 ครับ น้า
          บ้อง นี่สนิมขึ้นไปแล้วครับ
          ไม่หามาเล่นซักตัวเหรอท่าน

Comment

จะหาอยู่ครับ แต่ไม่มีตัง ดูบ้องผมไปก่อนละกัน อิอิ

Comment

เอามาไห้ลองสักบ้องสิท่านอิม

Comment

ได้บ้องนี่สงสัยแตะ 5G+

Comment

Originally posted by one View Post
                  เอามาไห้ลองสักบ้องสิท่านอิม
                  Originally posted by mohan View Post
                  ได้บ้องนี่สงสัยแตะ 5G+
                  เอิ๊กๆ

Comment

ท่านใดมีข้อมูลโปรแกรมที่สามารถลากบัสหน้าวินโดว์ได้ แนะนำกันได้ครับ

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                      ท่านใดมีข้อมูลโปรแกรมที่สามารถลากบัสหน้าวินโดว์ได้ แนะนำกันได้ครับ
                      จัดไปครับ Set FSB
                      http://www13.plala.or.jp/setfsb/

Comment

5555+ ท่านอิม

@ มาคุยกานบ้างดิ yaevolution@hotmail.com

อยากขอความรู้หลายๆเรื่องง๊าฟ...

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          จัดไปครับ Set FSB
                          http://www13.plala.or.jp/setfsb/
                          ไม่รู้ว่ามันใช้Clock Generator ตัวไหนอ่ะท่าน พูดง่ายๆก็คือทำไม่เป็น

ลืมไปว่าในแผ่นไดรเวอร์มันมีโปรแกรมติดมาให้ด้วย เลยขอจัดซักหน่อย ได้เห็นเลขกลมๆแล้ว

Attached Files

Comment

กดไฟตามผมอีกนิด เดี๋ยวก็ pi1m ผ่าน ^^

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                              กดไฟตามผมอีกนิด เดี๋ยวก็ pi1m ผ่าน ^^

ตอนแรกกะจะเอาแค่Validate แต่เห็นท่านจุดประกายแล้วคืนนี้ต้องลองอีกรอบละงั้น

Comment

Working...
                              X