Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง sound card หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง sound card หน่อยครับ

คือเดิมใช่ sound onboard 8.1 ครับ คืออยากจะซื้อ sound card เพิ่มอะครับ งบประมาณ 5 พันอะครับ อยากได้ของ creative อะครับ หรือ มีตัวไหนแนะนำอีกครับ ขอบคุณมากครับ
    ตอนนี้ที่ มองไว้คือ SB. Audigy 4 Pro 24 Bit กับ X-FI Xtreme Music Stereo
    มันจะให้เสียงดีกว่า On board เยอะไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Onboard ของ asrock อะครับ

X-FI Xtreme Music Stereo ครับ เสียงดีกว่า Onbord เยอะมากครับ

ชนิดที่เรียกว่า สิบล้อ กับ ซาเล้ง

Comment

แนะนำ XTreme ถ้าเอาไว้ฟังเพลงนะครับ

เหมือนท่านบนบอกละคับ เสียงสู้กันไม่ได้แม้แต่นิด

Comment

X-Fi เป็นคำตอบสุดท้าย

Comment

อย่าลืมเปลี่ยนลำโพงด้วยน่ะครับ ไม่งั้นจะเห็นผลนิสนึงเองน่ะครับ ของผมการ์ดแค่ประมาณ 1300-1400 เองครับ audigy value ครับ มานยังเสียงเนียนขึ้นเยอะเลยครับ ใช้ลำโพง saag1000watt มันยังเห็นผลเยอะเลยครับ เสียงนิ่ม นิ่ง เบสแน่นขึ้น ออกเป็นลูกๆเลยครับ

Comment

เดี๋ยวนี้ on board มี 8.1 ด้วยเหรอ

Comment

8.1 ไม่มีหลอก มีแต่ 8ch กะ 7.1ch

Comment

พี่ครับ

ถ้า Sound Card ใหม่ ตัวละ 5,000 บาท

เมนบอร์ดเดิมทั้งตัว ทำหน้าหลายอย่างราคาเท่าไรครับ

ชิปบน Sound Card เป็น Processor เฉพาะทางด้านเสียงเลยนะ

Comment

X-FI Xtreme Music Stereo ฟังชั่นต่าง ๆ มันใหม่กว่าครับ

Comment

ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนสำหรับคำตอบครับ

Comment

X-Fi Xtreme Music คือคำตอบสุดท้ายครับ

Comment

Working...
                      X