Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาพมีปัญหาครับ Prince of Persia ช่วยมาดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาพมีปัญหาครับ Prince of Persia ช่วยมาดูทีครับ

คือเข้าเกมส์ไป แล้วภาพมันเป็นเส้นๆสีดำสลับกับภาพสีในเกมส์อ่ะครับ ไม่รู้เพราะอะไร
    เกมร์ก้ไม่เป็น ผมเล่น cysis ก้ไม่เป็นไร

แต่ตอนแรกที่ผมเล่น Prince of Persia ก้ไม่เป็นไรนะครับตอนแรกผมใช่ hd4850
    แล้ววันนี้ผมเปลี่ยน 4870 แล้วก้เป็น ผมใช้ psu ของ icute 650W อ่ะครับ
    ลง driver ใหม่แล้วก้ไม่มีไรเปลี่ยนครับ งง มากครับอยู่ดีดีก้เป็น
    มีใครเคยเป็นหรือ พอจะรู้บ้างครับ

cpu 4 หัว 2.6
    ram4
    Last edited by seeyounextlifetime; 9 Jan 2009, 00:18:26.

ช่วยทีครับ นอยมากกำลังมันเลย

Comment

++

Comment

ขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับ

Comment

ปรับ Catalyst Control Center ตรง 3D Setting ตรง Standard Setting ให้เป็น Balanced ครับ แล้วก่อนเล่นปรับตรงตัวเกมส์ ให้สุดหมดทุกอย่างครับ เปิด AA 16X เลยครับ ลองดูครับ

Comment

Originally posted by k_vijit View Post
            ปรับ Catalyst Control Center ตรง 3D Setting ตรง Standard Setting ให้เป็น Balanced ครับ แล้วก่อนเล่นปรับตรงตัวเกมส์ ให้สุดหมดทุกอย่างครับ เปิด AA 16X เลยครับ ลองดูครับ
            AA ในเกมมันมีแค่ 8x นิครับ หรือผมจำผิด
            ผมมีปัญหาเกมนี้นิดหน่อย ตอนใช่ xp ตัวละครจะเรืองแสง อย่างกะซูเปอร์ไซย่า บางฉากมีเงาดำเช่นปราสาท ในฉากแรกก่อนที่จะเข้าไป แต่ส่วนอื่นๆปกติ

ตอนนี้ใช้ vista pro beta build 7000 ผมนางเอก เป็น 2 สี นอกนั้นปกติ

pwc 4850 ครับ สงสัยต้องจับมาปัดฝุ่นซะหล่ะ เด๋วนี้เพี้ยนใหญ่

Comment

Originally posted by k_vijit View Post
              ขอบคุนท่านมากๆครับ ผมเล่นแล้วครับ

Comment

Working...
              X