Announcement

Collapse
No announcement yet.

[อยากรู้ช่วยตอบ] NVIDIA physx คือ อะไร ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [อยากรู้ช่วยตอบ] NVIDIA physx คือ อะไร ครับ

NVIDIA physx คือ เทคโนโลยี อะไร ครับ

ขอแบบ ละเอียดนะครับๆ พอดีจะ ต้องหาข้อมูลเยอะแยะมากมากครับๆ

ขอบคุณครับ

PhysX คือเทคโนโลยีของ Nvidia

หลักๆแล้ว เอาไว้ช่วยในการลดภาระหลักในการคำนวนด้านสามมิติ

จาก CPU ให้ลดน้อยลงจากเดิม โดยใช้ GPU เข้ามาเป็นหน่วยประมวลผลแทน

เพื่อให้ CPU ได้สามารถทำงานด้านอื่นๆ ได้อย่างเต็มที่มากขึ้น

ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับ GPU และตัวซอฟท์แวร์ร่วมด้วยครับ ..

Comment

มีอีกไหมครับ

Comment

นี่เลยครับ

http://www.overclockzone.com/spin9/r..._p1/index.html

Comment

งั้นผมใช้ ATI เจ้าหมอนี่โผล่มาใน control Panel ของผมได้ไงอ่ะ
          เครื่องผมไม่เคยติดการ์ด Nvidia มาก่อนนะ

Comment

มันจะ sofeware ด้วยครับบางเกมส์บังคับให้ลง

Comment

Working...
            X