Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM 2 อันนี้อันไหนดีกว่ากัน คุ้มกว่ากันอะคับ ขอคำแนะนำที ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM 2 อันนี้อันไหนดีกว่ากัน คุ้มกว่ากันอะคับ ขอคำแนะนำที ???

GEIL ULTRA 4 GB [ 2*2 GB ] /800 CL 4 -4-4-12 2000

G.skill 4GB/PQ/800 CL5 1,990

ปกติ2ยี่ห้อนี่
    เค้าเล่นอะไรกันคับ
    แล้ว2อันนี้อันไหนคุ้มกว่าคับ
    ???

ขอบคุนทุกคำแนะนำคับ

ตามใจชอบเลยครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ตามใจชอบเลยครับ

แล้วอันไหนดีกว่ากันอะคับพี่
      ???

clไม่เท่ากันมั้ง
      หรือว่าเท่า
      ???

Comment

GEIL ULTRA 4 GB [ 2*2 GB ] /800 CL 4 -4-4-12 2000 น่าจะดีกว่าครับ

Comment

GEIL ULTRA

Comment

จ้า
            มีแต่คนเชีย GEIL ULTRA
            ^^

แล้วทางgskillไม่workแน่ๆเลย

Comment

ตัวบนดิครับ

Comment

ส่วนมากเรื่องเเรมอยู่ที่spd ครับที่เราเห็นตอนเปิดใน CPU-z อ่ะครับ บางตัวเเรมชิบเดียวกัน รุ่นใกล้เคียงกันเเต่ต่างกัน ที่ CL เพราะเรื่อง SPD นี่เเหละ เหมือนกับ Crucial PC6400 CL4 กับ PC8500 CL5 คนละรุ่นเเต่ใช้ชิพใกล้เคียงกัน เเต่ตัว PC8500 CL5 ลากได้ง่ายกว่า กินไฟน้อยกว่าอาจจะไม่มาก เพราะเรื่อง SPDนี่เเเหละครับ ถ้าดูๆเเล้ว Geil น่าจะไปไกลกว่าน่ะครับ เพราะว่า CL4 -5 มันต่างกันเยอะน่ะครับ สำหรับเรื่อง
                ความเร็วในการ Benchmark ครับ

Comment

CL4 แจ่มกว่า

Comment

GEIL

Comment

Working...
                    X