Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anti Virus ตัวไหนดีสุดครับ (เคยคิดว่าเป็น NOD32 แต่..)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งั้นช่วยลองสแกนหน่อยนะครับ ว่าเจอไหม? ไม่ต้องคลายไฟล์ออกจาก winrar ถ่ายรูปมาโชว์ด้วยนะครับ พอดีได้ไฟล์ไวรัสมานานแล้ว
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=359409
    กดโหลดทดสอบ

Comment

ผมใช้ AVG8 + Spyware Terminator ครับ
      เจอไวรัสบางนิดหน่อย(ก็พวกคุ๊กกี้นี่ล่ะ)
      อาการสูงสุดที่เจอ...เครื่องช้าจนหยุดนิ่ง
      บูตใหม่ปกติครับ

Comment

ผมใช้ AVG8 + Spyware Terminator ครับ
        เจอไวรัสบางนิดหน่อย(ก็พวกคุ๊กกี้นี่ล่ะ)
        อาการสูงสุดที่เจอ...เครื่องช้าจนหยุดนิ่ง
        บูตใหม่ปกติครับ
        ปล.ว่าจะเขียน AV ใช้เองละ เหอๆ(ล้อเล่น)

Comment

Norton 2009 or Kaspersky 2009

Comment

ใช้ Avast pro กับ Spyware Terminator และ ardv ตัวเก่าไว้กัน autorun
            - Avast นี่แทบจะเห็นอะไรเป็นไวรัสไปหมด จะลงโปรแกรมอะไรต้องปิดมันก่อน
            - Spyware Terminator นี่ก็ต้องปิดก่อนเหมือนกัน ตัวนี้ส่วนมากจะสแกนเจอพวก Cookies ซะมากกว่า

Comment

ใช้ Nod32+CPE17 + ร่มแดง ก็ยังไม่วายโดนไป3ตัว

Comment

ใช้ Avast ดีกว่า Nob32 100เท่า
                เชียร์กันจัง Nod32 มันกันไวรัสได้ที่ไหน
                ถ้าบอกว่าใช้ Nob32 แล้วติดไวรัส ก็บอกว่า Update ไวรัสล่าสุดหรือยัง
                อัพเดทเผื่อไป 3 ปีก็กันไม่ได้หรอก
                เบื่อจังวุ้ย........
                Last edited by mandarin01; 26 Feb 2011, 11:38:28.

Comment

Nod คือสิ่งที่ผมขยาดที่สุด

Comment

NOD32 ผมก็เคยโดนไวรัสเข้า
                    เบาเครื่องแต่ไม่ค่อยละเอียด
                    เลยเปลี่ยนไปใช้ avast internet securtiy 6
                    ยอดเยี่ยมมากคับ

Comment

Avira Premium Security Suite หนึ่งเดียวเท่านั้นครับ

Comment

Originally posted by จิมมี่ View Post
                        Anti Virus ตัวไหนดีสุดครับ เคยคิดว่าเป็น NOD32 แต่.. เพิ่งโดนไวรัสมา
                        เลยไม่แน่ใจว่าใช่ ตัวนี้รึป่าว
                        พวกท่านว่าตัวไหนดีครับ
                        MSE

Comment

Kaspersky Pure + trial reset ครับ

Comment

ถามกี่ครั้งก็จะตอบว่า AVG ครับ

Comment

Kaspersky สำหรับผม

แต่ผมว่าอยู่ที่คนเล่น มากกว่าครับ

software 40% คนใช้งาน 60% ครับ

Comment

nod32 ไม่ใช่ตัวที่ดีที่สุด
                                แต่มันง่ายสำหรับผม ง่ายสำหรับการอัพเดต และไม่หนักเครื่อง ผมเลยเลือกตัวนี้ครับ
                                เวลาใช้งาน จะเสียบแฟลชไดร์ฟที ก็เสียเวลาสแกนสักหน่อย แค่นี้ก็ปลอดภัยครับ

Comment

Working...
                                X