Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ ATI 4850 แล้วปลับ 1440x900 จอLCD19 ไม่ได้อ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ ATI 4850 แล้วปลับ 1440x900 จอLCD19 ไม่ได้อ่าครับ

ทำไมปลับ 1440x900 ไม่ได้เลยอ่าครับ เกมก็ไม่มีให้ปลับ หน้าDesktop ก็ไม่มี
    ผมใช่จอ 19นิ้ว ง่ะ ทำไงดีครับ ไปหาโหลดไดเวอร์ใมห่มาลงแล้ว สีเป็น 4bit เฉยเลย

ทำไมเป็นยังงี้ละครับใครรู้มั่ง ต้องเเก้ยังไง

ลอง Uninstall แบบเต็มๆ ดีดี ซักครั้งครับ เอาให้ชัวร์ครับ

แล้วลงใหม่ดูครับ ถ้าเป็น Wide 19" จริงๆ ยังไงต้องปรับได้ครับ ..

Comment

ลบไดรเวอร์เก่าให้เกลี้ยง ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ ลงไดร์เวอร์จอก็ดีด้วยก็ดีน่ะ

Comment

ลงไดร์เว่อร์ การ์ดจอใหม่ครับ แล้วเข้าไปที่เมนุ CCC มองที่ Advance แล้วไปปรับ ค่าต่างๆ ของจอได้เลยครับ เอ่อ อย่าไส่ค่าความถี่อื่นนะครับ นอกจาก60 พอเท่านั้น

Comment

*-* ปรับได้ปรกตินี่คับ

Comment

Originally posted by alans39 View Post
            ลงไดร์เว่อร์ การ์ดจอใหม่ครับ แล้วเข้าไปที่เมนุ CCC มองที่ Advance แล้วไปปรับ ค่าต่างๆ ของจอได้เลยครับ เอ่อ อย่าไส่ค่าความถี่อื่นนะครับ นอกจาก60 พอเท่านั้น
            ง่ะ ต้องเป็นเท่านี้เหรอคับท่าน ของป๋มตั้ง 75 แน่ะ 5555555+

Comment

เคๆครับ ขอบคุงทุกท่านมากครับ

Comment

ลบไดว์เวอร์เก่าออกให้หมด แล้ว โหลดตัวล่าสุดจากเวบมัน
                ผมก็ใช้ 4850ครับ จอ 1440*900 ปรกติครับ

Comment

จอ 19 บางรุ่นมันรับได้ไม่ถึง1440x900 ก็มีนะ
                  หรือผมเข้าใจผิด เอิ๊กๆ จอรับไม่ได้การ์ดเทพก็ปรับไม่ได้

Comment

อันนั้นคง 18.5 มั้งคับบางรุ่นบางเวปก็หลอกเราเป็น 19 แต่จิงๆแค่ 18.5(บางรุ่น!)

Comment

ไดร์เวอร์ของ Lcd มีรึเปล่าครับ ถ้ามีต้องลงด้วย เพราะบางจอไม่ลงก็ปรับไม่ได้

Comment

ต้องลง driver ของจอด้วยครับ ถึงจาปรับได้

Comment

Originally posted by skyline_008 View Post
                          ง่ะ ต้องเป็นเท่านี้เหรอคับท่าน ของป๋มตั้ง 75 แน่ะ 5555555+
                          ของผมก้อ 75 เหมือนกานนะ

Comment

60 แหะ แต่ปกติแล้วแค่ลงไดรเวอร์มันก็จัดการให้หมดไม่ใช่เหรอ

Comment

Originally posted by disp View Post
                              ของผมก้อ 75 เหมือนกานนะ
                              ของผม 85 นู้น LG FLAT

Comment

Working...
                              X