Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเรื่องการ upgrade RAM หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเรื่องการ upgrade RAM หน่อยครับ

ตอนนี้ อยากจะเพิ่ม RAM ให้เครื่องไว้เล่นเกมส์อ่ะครับ

ที่มีอยู่ เป็น KingMax 1Gb x 2 (800)

ว่าจะไปเพิ่มเป็น 4 Gb อ่ะครับ แต่ยังลัีงเลอยู่ระหว่าง

1. เพิ่มแบบเดิมไปอีก 2 แถว รวมเป็น 1Gb x 4 (800) ก้อเ สียตังค์เพิ่มประมาณ 400 x 2 = 1,000 บาท
    2. เปลี่ยนเป็น G.Skill 2Gb x 2 (1066) ก้อเสียตังค์เพิ่มอีก 2,850 บาท

เครื่องนี้เอาไว้เล่นเกมส์อ่ะครับ ทั่วไปอ่ะครับ DotA (เครื่องกระตุก last shot เพื่อนไม่ได้), FM2009 (เปิด 3D เครื่องกระตุก ประตูทีมตรงข้ามรับได้ตลอด), Sudden Attack (เครื่องกระตุก..โดนยิงหัวตลอด)

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

2. คับ

Comment

2 ครับ แต่ DotA มันกินแรมมากขนาดนั้นเลยเหรอครับ

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

เรียน จขกท.
          ปัญหาเครื่องกระตุก ไม่ใช่ที่แรมอย่างเดียวแล้วครับ
          สเปคอะไร เน็ตเท่าไร ท่านไม่ได้บอกเลยครับ

Comment

มันอาจจะไม่ใช่ แรม ก้อได้นะคับ

เกมส์ ที่ว่ามาเนี่ย มันไม่ค่อยจะกินแรมเท่าไหร่

ลองดูดีๆ ก่อน ละกันคับ

ปล.บอก Spec เครื่องจะดีมากเลยคับ
            Last edited by lovelyarm; 9 Jan 2009, 20:53:10.

Comment

SA ผมใช้ เซวลูร่อน เล่นอยู่เลย RAM 1.5G
              การ์ดจอ GF5500 256MB
              ลื่นหัวแตก แถมใช้ เน็ตไร้สาย ไวเล็ต USB อีกตังหาก - - แถมใช้ 10-20 ห้อง
              Last edited by oatrb; 9 Jan 2009, 21:58:55.

Comment

Working...
              X