Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟเท่าไหร่จะพอครับ HAF พัดลมเยอะมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟเท่าไหร่จะพอครับ HAF พัดลมเยอะมาก

กลัวว่าไฟจะไม่พอครับพอดีว่าจะเปลี่ยนเคสสัปดาห์หน้านี้แล้วเลยกังวนว่าไฟมันจะไม่พอ

ของในเครื่องผมคร่าวๆนะครับ

q6600 แรมอีก2แถว hdd4ลูก 4870อีกตัวใส่ซิงค์มุซาชิด้วย(12เซนตัวบาง)
    พัดลมประจำเครื่องอีกประมาณ8ตัวจากที่ผมนับคร่าว ๆ

PSUผมแค่ตัว raidmax น่าจะไม่เกิน630wครับ ถ้าไม่พอยังไงคงได้ขายอัพตัวใหม่อีกแน่ ๆ เลย

รบกวนด้วยครับสงสารตัวเองจริง ๆ

พัดลมกินไฟตัวละประมาณ 1.5วัตต์
    ถ้าใช้ปกติไฟพอ เพิ่มพัดลมอีก 10 ตัวมันก็พอนะผมว่า อิอิ

Comment

Originally posted by askener View Post
      กลัวว่าไฟจะไม่พอครับพอดีว่าจะเปลี่ยนเคสสัปดาห์หน้านี้แล้วเลยกังวนว่าไฟมันจะไม่พอ

ของในเครื่องผมคร่าวๆนะครับ

q6600 แรมอีก2แถว hdd4ลูก 4870อีกตัวใส่ซิงค์มุซาชิด้วย(12เซนตัวบาง)
      พัดลมประจำเครื่องอีกประมาณ8ตัวจากที่ผมนับคร่าว ๆ

PSUผมแค่ตัว raidmax น่าจะไม่เกิน630wครับ ถ้าไม่พอยังไงคงได้ขายอัพตัวใหม่อีกแน่ ๆ เลย

รบกวนด้วยครับสงสารตัวเองจริง ๆ

ตามท่านบน พัดลมมันไม่กินเท่าไหร่หรอกครับ ว่าแต่ สงสารตัวเองทำไม งง
      คอมออกจะแรง เอิ๊กๆ

Comment

เหลือๆครับ

Comment

Working...
        X