Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- ทำ Windows 7 ให้สวยๆแบบนี้ทำยังไงครับ --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -- ทำ Windows 7 ให้สวยๆแบบนี้ทำยังไงครับ --

คือผมลง Windows 7 แล้วอยากจะให้ให้มันเป็นเหมือนรูปนี้เวลาที่ กด Alt กับ Tab พร้อมกันน่ะครับ ไท่ทราบว่าต้องไปปรับตรงไหนของ Windows 7 น่ะครับ ท่านใดรู้บอกวิธีด้วยนะครับ

ขอบคุนล่วงหน้านะครับ

มันกด window + tab นิครับ

Comment

หรอครับ ได้แล้ว ถ้างั้นน่ะ ...............

Comment

ใช้ วิธีสร้าง Shortcut โดย คลิกขวาที่ Desktop New>Shortcut แล้วใส่ค่า

RunDll32 DwmApi #105

แล้วก็ตั้งชื่อตามใจชอบ

เสร็จแล้วก็ไปเปลี่ยนไอคอนให้เป็นแบบ Flip 3D แล้วลากมาไว้ที่ Taskbar

shot cut ที่ desktop เสร็จแล้วก็เลือก properties แล้วเลือก change icon ตรงช่อง Look for icons in this file
        ใส่ที่อยู่ใหม่เป็น %SystemRoot%\system32\imageres.dll
        Last edited by mirc; 9 Jan 2009, 13:04:53.

Comment

อยากใช้เพราะเจ้านี้ละ

Comment

สวยครับ...อยากเล่นมั่งจัง เจ้า Windows 7 เนี่ยย...

Comment

เพิ่งรู้เหมียนกันนะนิว่ากด window+tab 5555+

Comment

Originally posted by UnderoatZ View Post
                มันกด window + tab นิครับ
                แม่นแล้ว

Comment

สวยมากครับผม

Comment

กด windows+Ctrl+tab มันจะค้างอยู่มั้ง
                    ลอง windows+space bar ดูครับ

Comment

Working...
                    X