Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Joystick สำหรับ PC แบบไหนกันบ้างครับ แล้วจะหาซื้อจากไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kentauji View Post
    ใช้ Joystick Analog ทำมะดา ของ OKER อันละไม่กี่บาท

ปุ่มกดต่างๆ นิ่ม เหมือนจอย PS ของแท้

พอใจละ เอาไว้เล่น EMU
    มันเป็นอะไรที่เคืองใจมานานครับ ปุ่มและฟังก์ชั่นต่างๆ ok เลยครับ แต่ 3 เดือนเจ้ง !!
    ก็ไม่ได้เล่นโหดอะไรเกินความเป็นจริง แต่ว่าการใช้งานที่บ่อยและมันต้องกดอยู่ตลอดเวลา (คงจะเหมือนการเล่นแบบเล่นเกม fighting)

XBox มันไม่มี turbo auto ใช่มะครับ ละก็สงสัยว่า analog อยู่บน แล้ว d pad อยู่ซ้าย มันคือสลับตำแหน่งกัน หรือว่าสลับแค่ตัวปุ่มแต่ Axis ไม่เปลี่ยน (เรียกถูกมั้ยหว่า)
    แล้วมันเป็น wireless ปะครับ

Comment

ผมใช่ cowboy ทำมะดาๆๆ คู่ละ 290 บาท อิอิ จอยสั่นด้วย เล่นได้ทุกเกมส์งิ ปรับนิดหน่อย แค่นั้นเอง คุ้มดี เสียดายปีใหม่เมานิดหน่อยเล่นจนจอย หัก ครึ้งเลย สาเหตุ ขว้างใสหัวคน

Comment

ใช้ Joy Xbox360 แล้วลืมจอยอื่นเลยครับ

ซื้อได้ที่สะพานเหล็ก จะถูกกว่าพันธ์ทิพย์ ราคาประมาณ 1200-1400 ผมได้มา 1300 ถ้าใช้กับ Vista เสียบแล้วใช้ได้เลย XP ต้องลงไดร์เวอร์ก่อนครับ ถ้าเป็นแผ่นโมที่ยัดไดร์เวอร์แล้วก็ไม่ต้อง

ไดร์เวอร์หาโหลดเอาในเนต ไม่ยาก

ถ้าเป็นกล่้องแดง จะแถมแผ่นไดร์เวอร์ให้ด้วย แต่แพงกว่า

Comment

xbox for window นี่แหล่มจิงครับ แต่ผมชอบเล่น Pes2009 ต้องใช้จอย PS2+หัวแปลง แหล่มสุดแล้ว

สรุปแนะนำ 2 ตัวนี้ครับ xbox for window กับ PS2+หัวแปลง

Comment

จอย xbox360 ดีจริงๆครับ คุ้มๆ

Comment

Logitech RumblePad 2 แหล่มเป็ดใช้อยู่...แต่คงต้องสอยXboxละ ของเก่าบางเกมเล่นไม่ได้...

Comment

Logitech Cordless RumblePad 2
                ได้มาฟรีครับ แถมตอนซื้อ notebook

มันมีดีตรงที่ไร้สายนี่แหล่ะ

Comment

ผมใช้ จอย PS2 ครับ แท้ ซื้อมา 650 บาท กับตัวแปลง 150 บาท

ลงไดร์เวอ แล้วเล่นได้ครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้จอยราคาถูก 60-100 บาททั่วไป เล่น Devil May Cry 4 โคตรปวดนิ้ว ปุ่มแข็งมาก ปุ่มก็ไม่พอ ว่าจะเปลี่ยนอยู่ ถ้างบถึง แนะนำจอยดีๆปุ่มเยอะๆอย่างจอย X360

Comment

Originally posted by janus View Post
                      Logitech Cordless RumblePad 2
                      ได้มาฟรีครับ แถมตอนซื้อ notebook

มันมีดีตรงที่ไร้สายนี่แหล่ะ
                      ซื้อเครื่องอะไรครับเนี่ย แถมของซะหรูเลย

จริงๆถ้าอยากได้ปุ่มเยอะๆดีๆ มีTurbo มีรุ่นนึงผมเคยใช้แต่แนะนำไปก็หาซื้อไม่ได้ เพราะหิ้วมาจากนอก.. (คอลเล็คชั่นของผมหิ้วมาจากนอกกว่า80%) ถ้าอยากเห็นเดี๋ยวจะตั้งกระทู้ใหม่ให้ชมกันครับ

Edit:
                      ตั้งแระ เผื่อมีคนอยากดู เข้าไปดูกันโลด>>จิ้มที่นี่<<

Originally posted by ruxky View Post
                      xbox 360 จอยบรรลัย บังคับขาย มันไม่ดีหรอก มันสร้างภาพให้พวกนายคิดว่าดีไปงั้นแหละ

ไม่เห็นมีอะไร แพงก็แพง
                      รู้จักXinputไหมครับ?
                      Last edited by Beaver_XT; 10 Jan 2009, 22:29:27.

Comment

xbox 360 จอยบรรลัย บังคับขาย มันไม่ดีหรอก มันสร้างภาพให้พวกนายคิดว่าดีไปงั้นแหละ

ไม่เห็นมีอะไร แพงก็แพง

Comment

Originally posted by youth View Post
                          ผมใช้จอ ของ Xbox360 ครับลงไดร์เวอร์เล่นได้แจ๋ม
                          เพิ่งได้มากครับ เล่น Devil May Cry 4 มันส์มากครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                            ซื้อเครื่องอะไรครับเนี่ย แถมของซะหรูเลย

,, Y510 ครับ ,,

Comment

จอย xbox360 สะพานเหล็ก กล่องเขียว แบบสาย
                              ผมซื้อมา 1350 เกือบปีละ

Comment

Working...
                              X