Announcement

Collapse
No announcement yet.

มองไม่เห็น Patition ของ Mac ใน HD หลังจาก XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มองไม่เห็น Patition ของ Mac ใน HD หลังจาก XP

ลงเครื่องใหม่ครับ
    -------------------------
    MB-ASUS PK5C
    CPU-Patium D 2.8 G
    GraphicCard-GF 7300
    Ram 2 G
    HD 80 G (แบ่ง 2 patition)
    --------------------------
    ขั้นตอนการลง
    1.ลง iDeneb 10.5.5 (Mac OS) ตั้งชื่อ MacOSX
    และแบ่ง patition ไว้อีกตัวไว้ลง Windows
    ผ่าน...ทดลองเข้า OSX ได้
    2.ลง Windowns XP 2007 pack 2 (FAT32) ตั้งชื่อ WinXP
    ผ่าน...ทดลองใช้ปกติดี
    --------------------------
    แต่พอ Restart มันจะเจอ Patition MacOSX เจอแต่ WinXP
    ไม่ทราบว่าจะแก้ไขยังไงได้บ้างครับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ......ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    (ฺbios ผมไม่มีให้เลือก ACHI ในเครื่องมันมี IDE อย่างเดียวจะเกี่ยวกันไม..เหอะๆๆ)
    Last edited by pupoo_168; 9 Jan 2009, 11:35:47.

ไม่แน่ใจนะครับว่าใช้กับแมคเทียมได้หรือไม่
    ถ้าในแมคแท้ก็
    ลงโปรแกรม Macdrive ในวินโดว์น่ะครับ

Comment

คือ ผมต้องการจะ boot ใช้งาน Mac Os X อะครับ

แต่มันไม่มีให้เลือก มันเข้า XP ตลอดเลย....

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

กด F8 ครับ ตอน เปิดเครื่อง กดรัวๆ ก่อนมันจะบูทเข้า วินโด้อะครับ มันจะมีให้เลือก ว่าจะ boot HDD ไหน

Comment

ขอบคุณครับ...เด๋วจะลองดูครับ
            ได้ผลยังไงเด๋วมารายงานครับ

Comment

Macdrive ใช้ได้ครับเขียนได้ด้วย

Comment

Working...
              X