Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะถ้าเกียวกับต่อ LAN windows 7 กับ XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะถ้าเกียวกับต่อ LAN windows 7 กับ XP

ผมต่อ Lan แล้ว xp มองเห็น แต่ windows7 มองไม่่็เห็นอะคับ

ทำยังไงครับ หรือผมต่อผิดขอวิธีที่ถูกด้วยนะครับ

fix ip หรือเปล่าครับ

Comment

ถ้าจำไม่ผิดมันจะข้ามไม่ได้นะครับ รอผู้รู้อีกทีละกันไม่แน่ใจ

Comment

เลือกเป็น public เวลา มันถามตอน connect ครั้งแรก ป่าว

Comment

เลือกเป็น home คับ

มันต่อได้แล้วแบบมัว ๆๆ งง

แต่เรื่องที่ xp เข้าของ windows7 ได้แต่ที่แชไฟล์

แล้วก็เห็นไม่ครบ ครับ

Comment

ตั้งเวิคกรุ๊ปคับรับรองเห็นหมดชัวร์ๆ win7 กะ XP หรือ vista เห็นกันหมดคับ

Comment

ผมเคย \\ip เอาได้นะคับ จาก xP ไป win7 มันจะขึ้นให้ใส่ user/pass

แล้วก็ ใส่ account / password ของเครือ่ง win7 ไปก็ share ได้แล้วคับ

ถ้า เป็น account admin อันนี้ไม่รู้นะ ( ตอนนั้นใช้ Account ตอน install )

Comment

ของผมเเค่ SET เข้า WORKGRUOP ของเครื่อยข่ายก็มองเห็นเลยนะ
                Shared Printer File งานได้ปกติ ^ ^"

Comment

-

ของผมเเค่ SET เข้า WORKGRUOP ของเครื่อยข่ายก็มองเห็นเลยนะ
                  Shared Printer File งานได้ปกติ ^ ^"

Comment

Working...
                  X