overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: LCDรุ่นไหนดีคับ

นินจา
    Guest

Default LCDรุ่นไหนดีคับ

ตอนนี้กำลังสนใจจอLCDอยู่คับมีงบ20000 สนใจยี่ห้อ ASUS Sony LG Samsung
    ใครพอมีข้อมูลมั้งเอาตัวที่ดีที่สุดของแต่ละยี่ห้อนะคับ ขอข้อมูลเปรียบเทียบกับราคาหน่อยคับ ขอบคุณมากคับ

OverclockZone Member

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=36907
    ดูอันนี้ดิคะ แอนเปรียบเทียบ BenQ กับ LG

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

แนะนำ BenQ อะครับ แต่ถ้างบเยอะก็เล่นที่ ms น้อยๆโลด

OverclockZone Member iaung's Avatar

งบ สองหมื่น เอา Dell ไปเลยครับ คุณภาพสมราคา

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เอียงไปทาง BenQ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

แนะนำให้ไปดูเอาเองดีกว่านะคับ ว่าตัวไหนจะแสดงผลได้ถูกใจ แต่เน้นให้ไปดูทาง BenQ

นินจา
    Guest

ขอบคุณคับ แต่ถ้าให้ดีขอข้อมูลของรุ่นที่กำหนดไปนิดอะคับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่นะคับ อยากได้ข้อมูลรายละเอียดหลายๆๆๆรุ่นหน่อยคับ เห็นบอกตอนนี้มีซัมซุง22นิ่วราคา 10000กว่ามันไม่ดีหรือคับ
    เห็นแนะนำBenq เพราะเห็นหลายกระทู้บอกว่าหาซัมซุงกับASUSผมเลยอยากรู้
    งงมากๆๆคับ

นินจา
    Guest

คือผมเคยใช้CDไรท์เตอร์ของBenqมาแล้วนะมันเปราะมาก พอจะซื้อจอLCDมันแพงอะ กัวว่ามันสวยจิงแต่จะไม่ค่อยแข็งแรงอะคับ

OverclockZone Member BurstnovA's Avatar

Quote Originally Posted by นินจา View Post
    คือผมเคยใช้CDไรท์เตอร์ของBenqมาแล้วนะมันเปราะมาก พอจะซื้อจอLCDมันแพงอะ กัวว่ามันสวยจิงแต่จะไม่ค่อยแข็งแรงอะคับ
    ก็ BenQ เขาเก่งเรื่องจอไงครับ เหมือน samsung ดังนั้นสินค้าในไลน์อื่นนี่ต้องพิจารณาดีๆ ครับ
    แต่เรื่องจอผมแนะนำ BenQ 22นิ้ว wide ครับ 13,xxx
    ไม่ก็ใช้ Dell ตัว 24นิ้ว Wide ไปเลย 29,999 บาท โทรไปสั่งส่งถึงบ้านเลยครับ Dell

...อยากใช้ dell เหมือนกันแต่ว่ามันแพงไปหน่อย เลยเลือก BenQ เป็นช้อยแรกเลย ^^

OverclockZone Member social's Avatar

benq ของเค้าดีจริงๆๆ

OverclockZone Member

Asus ใช้อยู่

OverclockZone Member panut19's Avatar
    สถานีดับเพลิง-บางโพ

SONY ครับ..ใช้อยู่

OverclockZone Member Anchor_T's Avatar
    บ้านโป่ง-ปริมณฑล-นครศรีธรรมราช

แนะนำให้ไปเดินดูของจริงครับ เอาดีไซน์ที่ถูกใจเราที่สุดแล้วค่อยมาดู ราคา+สเปกอีกที

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

ผม ส่วนตัวผมใช้ BenQ FP222W อยู่ครับสำหรับผมถือว่าคุ้มกับราคา 13500 บาทครับ
    แต่มันออกแนวเรียบ ๆ นะครับ แต่ถ้าจะเอาแบบ ลวดลายหน่อยก็ต้อง Asus ครับ
    ลองเข้าไปหาดูใน เวป
    www.thanni.com ครับ มีหลายรุ่นให้เลือกครับ พอเลือกได้ค่อยไปดูของจริง ครับ

OverclockZone Member incubusboyd's Avatar

Viewsonic ไม่สนกันมั่งเหรอคับ หุหุ

OverclockZone Member dijinn's Avatar

อันนี้เป็นข้อมูลในนิตยสาร com เล่มหนึ่งอาจจะนานหน่อยนะ ราคาคงเปลี่ยนไปแล้วแต่เห็นว่าอยากได้ข้อมูลเปรียบเทียบเลยเอามาให้ดูอ่ะ http://members.thai.net/dijinn/เอกสาร3.jpg อย่างไรลองเปิดดูนะอีกพักจะมาลบออก (Scan จากหนังสือเค้ามาเดี๋ยวโดนเรื่องลิขสิทธิ์)

OverclockZone Member zx's Avatar

ผมแนะนำ BenQ 22นิ้ว wide ครับ 12500 เพิ่งไปดูมาที่ฟอจูน

OverclockZone Member top41's Avatar

อยากได้ SAMSUNG 215TW
    ช่วยแนะนำหน่อยดิ

นินจา
    Guest

ขอบคุณทุกคนมากคับที่ให้คำแนะนำ

OverclockZone Member Golf160's Avatar

ยอดเยย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks