Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCDรุ่นไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCDรุ่นไหนดีคับ

ตอนนี้กำลังสนใจจอLCDอยู่คับมีงบ20000 สนใจยี่ห้อ ASUS Sony LG Samsung
    ใครพอมีข้อมูลมั้งเอาตัวที่ดีที่สุดของแต่ละยี่ห้อนะคับ ขอข้อมูลเปรียบเทียบกับราคาหน่อยคับ ขอบคุณมากคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=36907
    ดูอันนี้ดิคะ แอนเปรียบเทียบ BenQ กับ LG

Comment

แนะนำ BenQ อะครับ แต่ถ้างบเยอะก็เล่นที่ ms น้อยๆโลด

Comment

งบ สองหมื่น เอา Dell ไปเลยครับ คุณภาพสมราคา

Comment

เอียงไปทาง BenQ

Comment

แนะนำให้ไปดูเอาเองดีกว่านะคับ ว่าตัวไหนจะแสดงผลได้ถูกใจ แต่เน้นให้ไปดูทาง BenQ

Comment

ขอบคุณคับ แต่ถ้าให้ดีขอข้อมูลของรุ่นที่กำหนดไปนิดอะคับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่นะคับ อยากได้ข้อมูลรายละเอียดหลายๆๆๆรุ่นหน่อยคับ เห็นบอกตอนนี้มีซัมซุง22นิ่วราคา 10000กว่ามันไม่ดีหรือคับ
              เห็นแนะนำBenq เพราะเห็นหลายกระทู้บอกว่าหาซัมซุงกับASUSผมเลยอยากรู้
              งงมากๆๆคับ

Comment

คือผมเคยใช้CDไรท์เตอร์ของBenqมาแล้วนะมันเปราะมาก พอจะซื้อจอLCDมันแพงอะ กัวว่ามันสวยจิงแต่จะไม่ค่อยแข็งแรงอะคับ

Comment

Originally posted by นินจา View Post
                  คือผมเคยใช้CDไรท์เตอร์ของBenqมาแล้วนะมันเปราะมาก พอจะซื้อจอLCDมันแพงอะ กัวว่ามันสวยจิงแต่จะไม่ค่อยแข็งแรงอะคับ
                  ก็ BenQ เขาเก่งเรื่องจอไงครับ เหมือน samsung ดังนั้นสินค้าในไลน์อื่นนี่ต้องพิจารณาดีๆ ครับ
                  แต่เรื่องจอผมแนะนำ BenQ 22นิ้ว wide ครับ 13,xxx
                  ไม่ก็ใช้ Dell ตัว 24นิ้ว Wide ไปเลย 29,999 บาท โทรไปสั่งส่งถึงบ้านเลยครับ Dell

...อยากใช้ dell เหมือนกันแต่ว่ามันแพงไปหน่อย เลยเลือก BenQ เป็นช้อยแรกเลย ^^

Comment

benq ของเค้าดีจริงๆๆ

Comment

Asus ใช้อยู่

Comment

SONY ครับ..ใช้อยู่

Comment

แนะนำให้ไปเดินดูของจริงครับ เอาดีไซน์ที่ถูกใจเราที่สุดแล้วค่อยมาดู ราคา+สเปกอีกที

Comment

ผม ส่วนตัวผมใช้ BenQ FP222W อยู่ครับสำหรับผมถือว่าคุ้มกับราคา 13500 บาทครับ
                            แต่มันออกแนวเรียบ ๆ นะครับ แต่ถ้าจะเอาแบบ ลวดลายหน่อยก็ต้อง Asus ครับ
                            ลองเข้าไปหาดูใน เวป
                            www.thanni.com ครับ มีหลายรุ่นให้เลือกครับ พอเลือกได้ค่อยไปดูของจริง ครับ

Comment

Viewsonic ไม่สนกันมั่งเหรอคับ หุหุ

Comment

Working...
                              X