Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้ HDD 7200 rpm มีคำถามคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใช้ HDD 7200 rpm มีคำถามคับ

1. ผมใช้ Mac Book White ก่อนเปลี่ยนโฉม ใช้ได้มั้ย
    2. กินถ่านเยอะขึ้นมากมั้ย พออธิบายตัวอย่างได้ไหมคับ ผมเน้นพกพา
    3. เครื่องจะร้อนขึ้นเยอะมั้ย คับ
    4. HDD ตัวเดิม ไม่มีเสียงเลย นึิ่มมาก พอเป็น7200rpm ดังมั้ยคับบบ
    5. แนะนำยี่ห้อด้วยคับบบบบบบ รหัส โค้ดอะไร บอกด้วยค้าบบบ
    6. เปลี่ยนแล้ว เร็วขึ้นจนเห็นได้ชัดมั้ยคับ หรือ ไม่ค่อยรู้สึกแตกต่าง
    Last edited by kak_123; 9 Jan 2009, 17:19:39.

1. ได้แน่นอน
    2. ผมว่ามันไม่ได้กินเยอะขนาดนั้นนะครับ ตอนนี้ผมใช้กับ NMB ก็ยังคงทำเวลาได้ราวๆ 2 ชม.กว่าๆ
    3. ผมว่าไม่ร้อนนะ เพราะปรกติมันร้อนอยู่แล้ว ฮาๆ
    4. ได้ยินเสียงมันหมุนอะครับ แต่ก็ไม่ได้รบกวนมาก ไปข้างนอกไม่เคยได้ยินเสียงมันเลย แต่พออยู่ห้องเงียบจะได้ยินมันหมุน
    5. Western Digital ก็ได้ครับ มีหลายท่านนำมาขายใน IT Market ผมก็ซื้อจากที่นั้น

Comment

เอาอีก เอาอีก ใครมีขออีกคับ
      ขอบคุณ เอิ๊ก???
      ของเดิม5400rpm ผมได้ 3 ชั่วโมงกะอีกเล็กน้อย
      Last edited by kak_123; 9 Jan 2009, 17:20:33.

Comment

Originally posted by asphere View Post
        1. ได้แน่นอน
        2. ผมว่ามันไม่ได้กินเยอะขนาดนั้นนะครับ ตอนนี้ผมใช้กับ NMB ก็ยังคงทำเวลาได้ราวๆ 2 ชม.กว่าๆ
        3. ผมว่าไม่ร้อนนะ เพราะปรกติมันร้อนอยู่แล้ว ฮาๆ
        4. ได้ยินเสียงมันหมุนอะครับ แต่ก็ไม่ได้รบกวนมาก ไปข้างนอกไม่เคยได้ยินเสียงมันเลย แต่พออยู่ห้องเงียบจะได้ยินมันหมุน
        5. Western Digital ก็ได้ครับ มีหลายท่านนำมาขายใน IT Market ผมก็ซื้อจากที่นั้น
        ขอบพระคุณ

Comment

7200 rpm macbook 2.0รุ่นแรก (เดาคุณภาพแบตเองนะ)
          เปิดตั้งแต่ 8.00 > 10.30เกือบหมดครับ
          ปล.windows bootcamp เมื่อเช้านี้เอง ไม่มีmode ประหยัดพลังงานด้วย

Comment

6. เปลี่ยนแล้ว เร็วขึ้นจนเห็นได้ชัดมั้ยคับ หรือ ไม่ค่อยรู้สึกแตกต่าง >> สำหรับผม ไม่รู้สึกเลยซักติ๊ด รู้งี้ ไปเน้นทางความจุดีกว่า

Comment

Working...
            X