Announcement

Collapse
No announcement yet.

GEIL Black Dragon VS ULTRA Series ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GEIL Black Dragon VS ULTRA Series ต่างกันยังไงครับ

เห็นราคาเท่ากัน
    ถ้าจะเลือกเอาอันไหนดีกว่ากันครับ
    ราคาจาก saveway

Black Dragon
    2GB (2x1GB) PC2 6400 800 4-4-4-12 GB22GB6400C4DC 1,350

ULTRA Series
    2GB (2x1GB) PC2 6400 Ultra 800 4-4-4-12 GX22GB6400UDC 1,350

ตามความเข้าใจของผม ULTRA เอาไว้คล้อกดีกว่าใช่ใหมครับ
    Black ไว้เล่นเกมหรือ แล้วมันดียังไงครับ

เขาว่า Black Dragon OC ไม่ work แต่อาจจะเย็นกว่า สวยกว่าหน่อย + มีไฟตาแดงจากมังกร เครียดดี

Ultra OC ดีกว่า แต่ร้อน ซิงค์ส้มๆ เรียบๆ อาจจะดูไม่สวยเท่าไร

ผมเล่น G.Skill PK อ่ะ อิอิอิ

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
      เขาว่า Black Dragon OC ไม่ work แต่อาจจะเย็นกว่า สวยกว่าหน่อย + มีไฟตาแดงจากมังกร เครียดดี

Ultra OC ดีกว่า แต่ร้อน ซิงค์ส้มๆ เรียบๆ อาจจะดูไม่สวยเท่าไร

ผมเล่น G.Skill PK อ่ะ อิอิอิ
      เอามาคล้อก แหล่มไหมครับ G.Skill PK เทียบกับ Ultra อ่ะ

Comment

Originally posted by Dark_X View Post
        เอามาคล้อก แหล่มไหมครับ G.Skill PK เทียบกับ Ultra อ่ะ
        ในเรื่อง o/c g-skill น่าจะทำงานผลงานได้ดีกว่า geil มั้งครับ ขึ้นอยู่กับชิปแรมด้วย และเทคนิคในการ o/c

Comment

ครับ ตกลงตอนนี้ใจอยู่ที่ g-skill ละ ซิ้งฟ้าสวยดีเหมือนกันแหะ

Comment

pk ok นะครับ ไฟ 2.2 นี่บัส 900 ได้เเล้ว ไฟมากไปหน่อยแต่นิ่งดี

Comment

Originally posted by BoSsZz View Post
              pk ok นะครับ ไฟ 2.2 นี่บัส 900 ได้เเล้ว ไฟมากไปหน่อยแต่นิ่งดี
              น่าจะทำได้ดีกว่านั้นนะครับ

คิงตัน 667 ตัวละ 420บาท ไฟ 2.1 ก็ไปได้ครับ บัส 900 ชิวๆ - -"
              เอาแบบในลายเซ็นก็ไฟ 2.2 อ่ะ บัส 940

ตอนนี้มาใช้คิงตัน 2g 800 บัส 1000 ยังไหว ไฟ 2.28 อิอิ

Comment

บัส 900 แรมกากๆ อย่าง Kingmax ยังไปได้เลยครับ

ผมใช้ G-skill PQ 800 ไฟเดิมยังวิ่งได้ 1000+ เลย

PK น่าจะไปไกลกว่าหน่อย

ถ้าไม่เล่นบัสสูงมากๆ Black Dragon ได้เปรียบเรื่องความสวย

Comment

Originally posted by BoSsZz View Post
                  ได้เท่านี้เสียชื่อ G.String นะครับ

Comment

รู้อย่างเดียวราคาขึ้น

Comment

ของผมใช้ evo one 2*1g ไฟ 2.2 ได้~1100 ครับ

Comment

Originally posted by nn_nan11 View Post
                        รู้อย่างเดียวราคาขึ้น
                        วันนี้ TK ลดราคา 2*2GB 800PK เกือบ 500 ครับ (ราคาเดียวกับโปรโมชั่นปีใหม่) และแรมรุ่นอื่นๆปรับลดเกือบทุกรุ่น

Comment

Working...
                        X