Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าจะไม่ถามแล้ว แต่ ไปไม่ถูกจริงๆครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นอะไรที่อยากเล่นเหมือนกัน
    แต่ไม่มีให้โหลด หุหุ
    เล่นภาค 2 งงตึ้บ
    นึกว่าเล่น GTA ภาคลุยป่า

Comment

Originally posted by jima View Post
      ตามทั่นนี้เลยครับ บนเกาะจะมีซากเรืออับปางอยู่ หลบยิงๆไปเรื่อยๆ
      เพราะกว่ามันจะหนีได้ ผมนับแล้วต้องยิบ 10 กว่านัด ขอจังๆด้วยนะ
      อ้อ กระสุนอยู่ที่ห้องบังคับเรือ ตุนไว้ก่อนว่ายขึ้นเกาะนะครับ เน้น ต้องแม่นๆนะ
      ครับผม ลองแล้วครับ พอว่ายไปเรือระเบิดค่าชีวิตก็เหลือครึ่งนึงครับ สู้ไม่ไหว

กระสุนตุนมาเต็มแม็คเลยครับ

Originally posted by spynet View Post
      เป็นอะไรที่อยากเล่นเหมือนกัน
      แต่ไม่มีให้โหลด หุหุ
      เล่นภาค 2 งงตึ้บ
      นึกว่าเล่น GTA ภาคลุยป่า
      ครับ ภาค2 ก็ยังเล่นไม่ถึงไหนครับ

Comment

จะว่ายน้ำหนีทำไมอะ ไปหลบที่หัวเรือดิคับ เป็นปะ

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
          จะว่ายน้ำหนีทำไมอะ ไปหลบที่หัวเรือดิคับ เป็นปะ
          ตอนนี้ซัดกันที่หัวเรือแหละครับ แต่ฮอมันก็หลบเก่งเกินครับ

Comment

หลังจากเสร็จภารกิจในเคบิน ก็จัดการตุนกระสุนไว้เยอะๆ
            แล้ววิ่งขึ้นไปที่ดาดฟ้าชั้นบนสุด ไปหลบตรงเสาหรือปล่องไฟไม่แน่ใจที่มันกลมๆนะ
            เวลาที่ ฮ. มันบินวนเพื่อจะยิงเรา เราก็เดินหลบวนไปรอบๆเสาไม่ต้องไปไหนเลย ฮ.ยิงไม่ถูกหรอก
            ส่วนตัวเราพอได้จังหวะก็ซัดไปแล้วรีบหลบหลังเสา อย่าเผชิญหน้าประมาณว่า"ยิงไปหลบไป"
            ยิงกันยาวครับไม่ต้องนับ ยิงไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะควันขึ้นแล้วมันก็จะไปเอง

ส่วนการว่ายน้ำไปหลบที่ซากเรือผมก็เคยทำ แต่ไม่รอดครับกี่ครั้งก็ตายรวดครับ

ปล.ในขณะที่ท่านทำการ"ยิงไปหลบไป"แนะนำให้เกาะเก้าอี้เอาไว้ให้แน่นๆครับ
            มิฉะนั้นท่านอาจเจออาการ"ตกเก้าอี้"นะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก

Comment

Originally posted by hangover View Post
              หลังจากเสร็จภารกิจในเคบิน ก็จัดการตุนกระสุนไว้เยอะๆ
              แล้ววิ่งขึ้นไปที่ดาดฟ้าชั้นบนสุด ไปหลบตรงเสาหรือปล่องไฟไม่แน่ใจที่มันกลมๆนะ
              เวลาที่ ฮ. มันบินวนเพื่อจะยิงเรา เราก็เดินหลบวนไปรอบๆเสาไม่ต้องไปไหนเลย ฮ.ยิงไม่ถูกหรอก
              ส่วนตัวเราพอได้จังหวะก็ซัดไปแล้วรีบหลบหลังเสา อย่าเผชิญหน้าประมาณว่า"ยิงไปหลบไป"
              ยิงกันยาวครับไม่ต้องนับ ยิงไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะควันขึ้นแล้วมันก็จะไปเอง

ส่วนการว่ายน้ำไปหลบที่ซากเรือผมก็เคยทำ แต่ไม่รอดครับกี่ครั้งก็ตายรวดครับ

ปล.ในขณะที่ท่านทำการ"ยิงไปหลบไป"แนะนำให้เกาะเก้าอี้เอาไว้ให้แน่นๆครับ
              มิฉะนั้นท่านอาจเจออาการ"ตกเก้าอี้"นะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก
              ขอบคุณครับ ยังไม่ผ่านเลยครับ >.<"

Comment

ผมเลิกเล่นก็เพราะฉากนี้แหละคับ
                ส่วนคนที่ไม่ชอบภาค2แต่ไม่เคยเล่นภาค1 นี่อยากบอกว่ามันคนละแนวกันเลยคับสองภาคนี้

Comment

Originally posted by Ukimura View Post
                  ผมเลิกเล่นก็เพราะฉากนี้แหละคับ
                  ส่วนคนที่ไม่ชอบภาค2แต่ไม่เคยเล่นภาค1 นี่อยากบอกว่ามันคนละแนวกันเลยคับสองภาคนี้
                  ครับคนละแนวกันจริงครับ ภาค1 เหมือน crysis มากกว่า

Comment

Working...
                  X