Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 ของผม Idle 43 องศา ปกติมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 ของผม Idle 43 องศา ปกติมั้ยครับ

เพราะเดิมเคยใช้ E4400 ซิ้งเดิม (Q Fan) idle มันอยู่ที่ 38 อะครับ

พอเปลี่ยนมาใช้ E8400 ซิ้ง CM V8 ซิลิโคน MX-2 (ปรับรอบพัดลมสูงสุด) อยู่ที่ 43 ครับ

ห้องไม่มีแอร์นะครับ

ทดแรม มีผลทำให้ความร้อน CPU ขึ้นมั้ยครับ เพราะผมทดแรมไปใช้งานที่ 1100 MHz ครับ แต่กับ E4400 ใช้เดิมๆที่ 667 ครับ (แรมคนละตัวกัน)

รบกวนด้วยครับ

ิเพราะถ้ามันไม่ปกติ ผมจะได้ถอดมาหยอด ซิลิโคนใหม่

ชิว ๆ
    ของแรง ร้อนนิด

Comment

ไม่ผิดปกติ ของผมก็ประมาณนี้อยู่แล้ว Idle 40-43

Comment

ครับผม ขอบคุณครับ

แล้วรบกวนถามอีกเรื่องครับ

CM V8 เวลาติดตั้งแล้ว คำว่า V8 มันกลับหัวรึเปล่าครับ

ถ้าจะให้ลมออกทางหลังเคสน่ะครับ

เพราะดูในคู่มือที่ให้มา มันติดตั้งแล้วเป็นแบบนั้น

ผมว่ามันดูตลกๆนะ โลโก้มันออกจะสวย เอามาติดกลับหัวซะงั้น - -"

Comment

Originally posted by thenetza View Post
          ครับผม ขอบคุณครับ

แล้วรบกวนถามอีกเรื่องครับ

CM V8 เวลาติดตั้งแล้ว คำว่า V8 มันกลับหัวรึเปล่าครับ

ถ้าจะให้ลมออกทางหลังเคสน่ะครับ

เพราะดูในคู่มือที่ให้มา มันติดตั้งแล้วเป็นแบบนั้น

ผมว่ามันดูตลกๆนะ โลโก้มันออกจะสวย เอามาติดกลับหัวซะงั้น - -"
          ไม่กลับนี้ (ยืมรูปเค้ามา)

Comment

Working...
          X