Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mianboardรุ่นนี้OCได้แค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mianboardรุ่นนี้OCได้แค่ไหน

คือผมใช้ Mainboard p5q-em cpu core2quad Q8200 2.33Ghz ram kingston 2gb*2 ถ้าOCเดวผมเปลี่ยนเป็น Gskill ผมจึงอยากถามว่า ถ้าผมไม่เปลี่ยน mainboard เป็นรุ่นโหดๆ
    ผมจะลากมันไปวิ่งแถว 2.6-2.8 ไหวไหมครับ

ชิลๆ

Comment

สบายๆ ครับ

Comment

ของคุณครับ

Comment

ผิดๆ -*- ขอบคุณครับ

Comment

ถ้ามันจะถึงไม่ต้องเปลี่ยนแรมก็ถึงครับ อยู่ที่บอร์ดมากก่า
            คิงตัน 2จิ๊ก บัส 800 CL5 ไปบัส 1000 ยังไหวอยู่นะ...
            ใช้อยู่อ่ะ แอบเอา คิงตัน 1 จิ๊ก 667 ไปเปลี่ยนกะน้องมา หุหุ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
              ถ้ามันจะถึงไม่ต้องเปลี่ยนแรมก็ถึงครับ อยู่ที่บอร์ดมากก่า
              คิงตัน 2จิ๊ก บัส 800 CL5 ไปบัส 1000 ยังไหวอยู่นะ...
              ใช้อยู่อ่ะ แอบเอา คิงตัน 1 จิ๊ก 667 ไปเปลี่ยนกะน้องมา หุหุ
              มันไปขนาดนั้นไม่ได้ทุกตัวหรอกครับ Kingston 800 CL5 น่ะ

แต่จะลากแค่นั้น ทดแรม 1:1 ยังไงก็วิ่งถึงอยู่แล้วหละ

Comment

Working...
              X