Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเปิดร้านเกมใหม่ แต่มีความรู้น้อยรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเปิดร้านเกมใหม่ แต่มีความรู้น้อยรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

สวัสดีคัรบ ผมเป็นเด็กใหม่อะครับ มีความรู้ไม่มาก พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ อาจจะใช้คำถามแบบบ้านๆหน่อยนะครับ
    เครื่องมั้งหมด 20 เครื่องครับ
    1.ผมขอเน็ตมา2สาย สายละ 4 MB อยากแยกเกม เน็ต ควรทำไงดีครับ แล้วถ้าผมอยากเอา 2 เส้นนี้มารวมกัน ควรทำไงครับ แล้วมันมีข้อดีมั้ยครับ
    2.ปกติเน็ตชอบ หลุด มีวิธีทำอย่างไรให้เน็ต ไม่หลุดมีมั้ยครับ
    3.ผมมีเครื่องแม่ 1 เครื่อง ใช้ windows server 2003 พี่ๆมีวธีการรควมคุมเครื่องลูกมั้ยครับ แล้วต้องใช้โปรแกรมอะไรเสริมมั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ต้องรบกวนพี่ๆ ด้วยะนครับ

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ผมเพิ่งอายุ13 เองครับ อยากศึกษาเรื่องนี้ จากพี่ๆนะครับ
    ผมเลยอยากหาความรู้จากพวกพี่ๆอะครับ
    ถึงผมยังไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ แต่ผมยังดีที่พี่ พ่อ อา เปิดร้านคอมพิวเตอร์ ซ่อมคอมอยู่อะครับ และพี่ๆที่เป็นโปรเกมเมอร์ ของเว็บต่างๆอยู่
    ผมก็จะศึกษาเรื่องนี้ต่อไปอะครับ
    คือพอดี เสด็จพ่อบอกว่าถ้าพ่อ ไม่อยู่ ผมจะทำเองได้ไหมอะครับ ผมเลยอยากหาความรู้จากทางเว็บนี้ดูอะครับ ว่ามีอะไรใหม่ๆ ที่ผมยังไม่รู้ ก็จะได้เป็นประโยชน์ใหม่ๆกับผมอะครับ

พี่ๆครับ พอดีผมอยู่ ต่างจังหวัดอะครับ ที่นี้เค้าเล่น Internet กันประมาณ ชม.ละ 15-20 บาทอะครับ
    แล้วคู่เข่งยังไม่เยอะด้วย ผมว่าผมน่าจะพา ร้านผมไปได้ด้วยดีนะครับ

แต่ก็ขอบคุณพี่ๆ มากนะครับ ที่ให้คำแนะนำผม ขอบคุณมากนะครับ
    ผมเป็นเด็กใหม่อะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    Last edited by juujue555; 10 Jan 2009, 17:55:06.

กี่เครื่องเนี่ย 4+4Mb

Comment

1.เนต 2เส้นนี้ควรคนล่ะค่าย เช่นทรู กะทีโอที โดยทำ server linux +cc ครับ เห็นบางคนรับทำอยู่ค่าใช้จ่าย 3 พันครับ ใช้เครื่องเก่าๆ 1 เครื่อง การ์ดแลน 3 ใบ เค้า set ให้พร้อมใช้งานเลย
      2.เวลาหลุดมันจะสลับ ไปอีกเส้นครับ ทางที่ดีเกมควร 2 เส้นครับ อย่าง cabal ลงดันอยู่ หลุดเนี่ยจี๊ดเลย
      3.โปรแกรมคุมร้าน เช่น cafesuite ncafe หลายๆตัว ลอง search หาดูครับ

20 เครื่องผม 5 เมก เส้นเดียวเอง ถ้าไม่มีใครดาวน์โหลดหนักๆ อยากรู้เหมือนกัน 4+4 2 เส้น กี่เครื่องหว่า

Comment

ลืมบอกไปครับ 20 เครื่องครับ

Comment

ถ้ามองไปรอบๆร้าน แล้วเจอคู่แข่งเพียบ...เซ๊งร้านได้เลยครับ คำแนะนำของผม อิอิ
          เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า

Comment

คาวมรู้น้อย ก็ยังไม่น่าเปิดอ่ะครับ น่าจะศึกษาให้ดีซ่ะก่อน มาเปิดแล้วมีปัญหาแบบนี้ ลูกค้าจะไม่ติดเอาอ่ะครับ ก็ไม่ทันแล้วเนอะ เปิดไปแล้ว เน็น 4+4 ง่าย ๆ เอาแบบลูกทุ่ง จับใส่ LoadBalance ครับ แล้วจำกัด แบนวิธแต่ล่ะครื่องซ่ะ พอเลยครับ ใช้ Clark Connect ครับ หา ๆ เอาในเว็บมีเยอะครับ ส่วนโปรแกรม คุมร้านก็ในเว็บอีก ลองไปหาใน สยามคาเฟ่ดู น่าจะมีแนะนำ แต่ถ้าคู่แข่งเยอะ เอาตังไปทำอย่างอื่นดีกว่า ตาม ทั่น ninep บอก ลองหาข้อมูลดูครับ ง่าย ๆ เปิดร้านเองมาถึงขนาดนี้แล้ว เก็บตังค่าจ้างไว้ทำอย่าอื่นดีกว่าครับ

Comment

มันสำคัญที่การบริการลูกค้า
              และบรรยากาศที่ร้าน
              สนใจลูกค้าหน่อย เค้าอยากได้อะไร

อย่างที่ร้าน อยากใช้ office เออลงให้ restart หาย
              เกมส์แรงๆ อยากลอง crysis ก็จัดให้มาแล้ว

ยอดสูงๆ ต่อวัน 20 เครื่องนะครับ 3000 up
              ต่ำสุด 1500

ร้านข้างๆ 20 เครื่องเจ๊ง ย้ายหนีไปแล้ว
              ลูกค้าอยู่รังสิต เคยมาเล่นยังมาอีกแต่ นานๆที
              จะทำร้านเนต ต้องมีข้อมูล ทำเองเป็นได้
              มีเงินอย่างเดียว ขอบอกไม่นานเจ๊ง ผมที่ทำๆอยู่ ถ้าไม่ใจรักคอม ผมเลิกไปแล้ว
              เกมส์นะเหรอ ผมไม่ชอบเล่นเลย

ที่ร้านก็คิดว่าจะทำ server เหมือนกันแต่ไม่จ้างหรอก จะทำเอง กำลังหาข้อมูลอยู่
              ไหนๆก็ทำแล้ว ทำต่อไปครับ

ชีวิตไม่มีคำว่าล้มเหลวหรอก มีแต่ล้มเลิกเท่านั้นแหละ

Comment

http://www.linuxthai.org/forum/

อ่านก่อนถามนะครับ ถ้าอ่านหมดทุกหน้าแล้วยังทำไม่เป็นผมแนะนำว่า จ้างเค้าทำเถอะครับ

Comment

ร้านแถวบ้านผมยัง p4 1G เอง ชม.ละ10บาท
                  บางเครื่อง จอ15นิ้วเหลืองอ๋อยเลย
                  โชคยังดีที่ในซอยนั้นมีอยู่ร้านเดียว คนเต็มตลอดเลย

Comment

Originally posted by Drunkman View Post
                    http://www.linuxthai.org/forum/

อ่านก่อนถามนะครับ ถ้าอ่านหมดทุกหน้าแล้วยังทำไม่เป็นผมแนะนำว่า จ้างเค้าทำเถอะครับ
                    Confirm !!

Comment

ลง crysis ให้ลูกค้าเล่นเลยหรอครับ โหดดดดดด !!!!

แถวบ้านผมนิร้านเพียบบบบบ ไม่กล้าเสี่ยง

Comment

อยู่ที่ทำเล เป็นหลักเลยอะคับ

Comment

เค้าก็บอกอยู่แล้วว่าอยากให้ช่วย -*-

Comment

Working...
                          X