Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูอาการให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูอาการให้หน่อย

ผมมีปัญหาว่าเวลาเปิดเครื่อง HD มันจะมีเสียงแปลกๆดังเป็นจังหวะเเล้วก็ค้างอยู่ที่ตอนบูต
    เเต่พอเอา HD ตัวนี้ไปเสียบกับเครื่องอื่นกลับใช้ได้ อยากรู้ว่า MB หรือ HD ตัวไหนเสียกันเเต่

อยากรู้ HD เสีย เทส HD tuner
    อยากรู้ MB เสีย ถอดแรม แล้วลองเปิดเครื่องดู ต้องมีเสียง

Comment

ลอง test ดูเเล้วก็ปกติดี หรือว่าช่องเสียบ SATA เสีย

Comment

ลองเปลี่ยนPSUดูคับ
        เคยเจอเหมือนกัน

Comment

เปลี่ยนPSU เเล้วหายเลยครับ สงสันสายต่อไม่ดี
          ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
          X