Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการใช้สวิตชิ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการใช้สวิตชิ่ง

คือ ผมเล่นที่ หออะคับ พอดี ทางหอจะจ่าย เน็ทเข้าตามห้อง มีสายเน็ทให้เสียบ 1รุ

พอดี ผมมี คอม2เครื่อง เลยซื้อ ฮับสวิตชิ่งมา ของ D-link 5port กะว่า ต่อแล้วแชร์เน็ทเอา

ทีนี้ เน็ทหอมันเป็นระบบ ต้องล๊อกอินก่อน ก็ล๊อกอินเสร็จแล้วลองเสียบแชร์ เน็ทมันไม่เข้าคอมอะคับ

ไปถามที่ร้านเค้าก้อบอกว่า ต้องตั้งค่า IP ฮับ ทำไงก็มะรุ้ เค้ายุ่งอยุ่ลเยไม่อยากรบกวน

มีใครพอทราบวิธีทำไหมคับ รบกวนทีคับ ชาว OCZ

ดันหน่อยฮะ ช่วยทีผู้รู้

Comment

ช่วยดัน ที ผมอยากรุ้มาก

Comment

ลอง pm มาคุยกันครับ

Comment

Working...
        X