Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย แนะนำทีครับ

คือผมอยากจะลอง overclock ดูนะครับ ได้อ่านวิธีสอนแล้วครับ จดไว้ด้วยแต่? พอผมเข้าไปที่ ตอนเปิดเครื่องครั้งแรกอะครับ ผมหาชื่อ ที่ต้องไปทำ OC ไม่เจออะครับ ช่วยบอกหน่อย มันอยู่ตอนไหน ผม ใช้ E7200 นะครับ ขอบพระคุณครับ

M/B รุ่นไหนครับ

Comment

M/B แต่ละรุ่นจะ OC ต่างกันนิดหน่อย ต้องบอกรุ่นด้วยนะครับ

เอาแบบเบสิคๆ ตอนแรกก็ไปปรับ Bus speed เพิ่มเลยครับ ปรับขำๆ 266 ไป 300 ไฟออโต้ น่าจะผ่านสบาย แรมกากๆ ก็ไม่น่ามีปัญหา

ปรับเล่นๆเพิ่มความเคยชิน ค่อยๆปรับนิดๆหน่อย เดี๋ยวก็เป็นเอง

Comment

บอดรุ่น asus P5LD2-X/1333 ครับ คือ ผมไปหน้าbion ไม่ถูกอะ กด Dlelteแล้ว แต่ทำไมของผม ไม่เหมือนกับที่เขาสอน หน้าจอไม่เหมือนกันอะ เลยไปไม่ถูก

Comment

แรม 3GB นะครับ กาดจอของ nvidia GeForce 8400 Gs ครับ

Comment

Working...
          X