Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดรุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดรุ่นไหนดีครับ

คือผมอยากได้เมนบอร์ดของasusที่ใช้กับ E6600 น่ะครับ
    อยากได้แบบที่คุ้มค่าราคาไม่แพงหรือถูกเกินไป
    เอาไว้ทำงาน3d คับ
    หรือว่าถ้ามียี่ห้อไหนที่คิดว่าดีกว่าก้อช่วยแนะนำผมทีคับ
    ขอบคุณครับ

P5B ครับ 4800

ได้อีกหน่อยก็ P5B-E ครับ

Comment

แล้วอย่างรุ่นที่ราคาแพงกว่ามันต่างกันตรงไหนมั่งเหรอครับ

Comment

เน้นเอาไป OC ครับ และสวยครับ

Comment

พี่มีเมลป่าวคับคืออยากถามหลายเรื่องมาก - -

Comment

มีแต่เมลย์เสีย (เครื่องที่ทำงานมันไม่สามารถใช่เมลย์ได้) ยังใช้ไม่ได้ครับ wikorn1_robinradio@hotmail.com

Comment

PM มาที่ OCZ นี่แหละครับ

Comment

นี่เลยคับASUS P5B Deluxe ลากได้ไกลดี

Comment

แล้วมันocยังงัยมั่งคับ คือผมไม่รุเรื่องด้านนี้เลย - -

Comment

แล้วGigabyte DS3 หล่ะครับมันดีกว่าหรือด้อยกว่าตัวp5bคับ

Comment

OC ได้ดีกว่า P5B นิดหน่อยครับ เขาว่าวั้น กับตัวเอง ยังไม่เคยเทีบย แพงกว่า ไม่กี่ร้อยครับ มันก็อยู่ที่แรมด้วย

ระวังอย่างหนึ่งครับ ถ้าเราสเปคมาก งบมันจะตามขึ้นไปเลือกๆครับ ดูงานที่เราใช้ทำเป็นหลัก และงบที่เราตั้งเอาไว้ OC มันเป็นผลพลอยได้ครับ
                      คอมใช้งานได้ทุกเครื่อง แหละครับ

ส่วนการ OC นั้นหาข้อมูลได้จาก หน้าเวปก่อนครับ วิธีการ เบื่องต้นครับ

Comment

ครับขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                        X