Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ barcode คับต้องใช้ชนิดไหน ช่วยทีนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ barcode คับต้องใช้ชนิดไหน ช่วยทีนะคับ

คือว่าผมต้องทำโปรเจคจบ ละมันต้องใช้บาร์โค้ดเข้าช่วย

มันเป็นบาร์โค้ดที่ติดอยู่บนพัสดุ ที่ใช้จัดส่งอ่ะคับ

ผมต้องใช้ตามมาตรฐานของบาร์โค้ดแบบไหนดีคับ
    แบบว่าศึกษาแล้วแต่ก็งงอยู่ดี กะจะใช้เลขประมาณ12ตัว(:

และควรจะใช้โปรแกรมอะไรสร้างดีคับ

ผู้รู้ช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

ตามมาตราฐาน มันก็มีหลายตัวนะครับ เกี่ยวกับหมดสินค้า ส่วนโปรแกรมบาร์โคดก็มีหลายตัวนะครับ แต่บาร์โคดที่ใช้งานจริงๆ ต้องจดทะเบียนรายปีครับผม ที่เคยจดจะรู้สึกว่า 8000 ต่อปีครับ

Comment

คือผมแค่ทำโปรเจคอ่ะคับ
      เห็นบนกล่องไปรษณีย์ไทยมันเป็นเลข12หลัก

อยากรู้ว่าเค้าใช้แบบไหนอ่ะคับ

Comment

.. แล้วมันต้องอิงกับ หมายเลข barcode ที่ใช้ในธุรกิจจริงๆหรือครับ ? ถ้าไม่ ก็ set เลขขึ้นมาเองก็ได้ .. program หาของ free ก็มีครับ

Comment

Working...
        X