Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาเพลงลง GTA ยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาเพลงลง GTA ยังไงคับ

เอาเพลงลง GTA ยังไงคับ

เล่นจะจบแล้วยังเอาลงไม่เป็นเลย

บอกละเอียดหน่อยก็ดีนะคับ ขอบคุณค๊าบ
    Last edited by rockykong; 9 Jan 2009, 23:47:19.

gun t

Comment

Help Me....

Comment

เอาไฟล์MP3ที่ต้องการไปใส่ไว้ที่ \My Documents\Rockstar Games\GTA IV\User Music
        พอเข้าเกมไปที่Audioแล้วแสกนสักรอบนึง จากนั้นพอเข้ารถ ก็กดเข้าสถานี..จำชื่อไม่ได้อ่ะครับ เอาเป็นว่ามันจะเป็นสถานีที่เล่นเพลงจากFolderนั้น

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          เอาไฟล์MP3ที่ต้องการไปใส่ไว้ที่ \My Documents\Rockstar Games\GTA IV\User Music
          พอเข้าเกมไปที่Audioแล้วแสกนสักรอบนึง จากนั้นพอเข้ารถ ก็กดเข้าสถานี..จำชื่อไม่ได้อ่ะครับ เอาเป็นว่ามันจะเป็นสถานีที่เล่นเพลงจากFolderนั้น
          ขอบคุณมากๆค๊าบ....

Comment

ต้องมีชื่อเป็นภาษาอังกิดเท่านั้นนะ ภาษาอังกฤษ+ตัวเลข มันถึงจะสแกนเจอ เช่น

RETRO001
            RETRO002
            BODY001
            BA00123

อะไรแบบเนี้ย สแกนในเกมส์ที่โปรเดอร์ Option มั้ง แล้วก็จะเจอเพลงเลย

วิธีเล่น ก็เลื่อนสถานีวิทยุไปที่คลื่อน Independent FM ประมาณนี้.

Comment

ใส่แล้วหมุนไป สถาณี independen เน้อ แ้วจะได้ ฟังเพลง ที่เราลงไว้เอง

แต่ ที่น่าสนใจ ใน GTA มันเรื่องที่ DJ คุยต่างหาก ขำโคตรๆ หลายรอบ โดยเฉพาะ โฆษณา ช่วงพัก ฟังแล้วแปลดูซิ ล้อเลียน เสียดสี สุดๆ

Comment

ไม่คอ่ยได้ฟังเลย เล่นมาจบแล้ว

Comment

ภาคเสริมใหม่ล่าสุด ผมเอาลงไปใส่แล้วมันมีแต่ DJ พูดอย่างเดียวไม่มีเพลงเลยครับ

ผมทำตามนี้ครับ

เอาเพลงสากล โดยการเปลี่ยนชื่อใหม่เป้น AA111 AA112.MP3 ทำนองนี้เข้าไปใส่
                  ที่ C:\Users\McCLoY\Documents\Rockstar Games\GTA IV\User Music อันนี้เป็นคอมของผม
                  พอเข้าเกมส์ปั๊ป ตรง INDEPENDENCE FM MODE ปรับเป็น SEQUENTIAL / SHUFFLE

แล้วไปที่ COMPLETE SCAN มันก็แสกนเสน็จนะแต่ผมใส่ไปแค่ 2 เพลง ทำมันมัน SCAN 4/4 ก็ไม่รู้ จากนั้นลองฟังดูเป็น DJ พูดตลอด ไม่มีเพลงผมเล่นสักที
                  Last edited by McCLoY; 25 Apr 2010, 10:54:13.

Comment

ได้แล้วครับ ต้องใส่ 3 เพลงขึ้นไปถึงจะเล่นครับ ทำได้แว๊ว

Comment

Working...
                    X