Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมcpu มันหมุนตามความร้อนหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมcpu มันหมุนตามความร้อนหรอครับ

x 2 4800+ กับ ecs a780gm-a เปิดตอนเช้าๆสังเกตดูพัดลมันหมุนช้ามากเลยครับ มันจะหมุนตามความร้อนหรอครับถ้าร้อนมากก็หมุนเร็วหรอ อ้อ cpu ผม 4 องศา hdd 14 องศา มีรูปให้ดู

3c ไม่ต้องพึ่งซิ้งค์แล้วมั้งครับ

ของผมมันก็หมุนตามอุณหภูมิครับ แต่หนวกหูสะใจ เลยไปปรับใน Bios จากออโต้ เป็น silent แทน
    ที่นี้มันหมุนคงที่เลยครับ ไม่มีเปลี่ยน
    Last edited by XsoeIIsJ; 10 Jan 2009, 08:49:57.

Comment

อยู่ที่ไหนเหรอ อากาศถึงจะได้เย็น ขนาดนั้น มันต้องเย็นมากๆ ด้วยนะ (เชียงใหม่ป่าวเนี้ย)

เย็น อย่างกับไปใช้ Dry Ice เลย 555+ แล่มๆ

อย่างนี้ถ่ายรูปเครื่องมาฝากให้ชมกันหน่อยสิครับ

เรื่องพัดลม มันหมุนตามรอบครับ หรือตามที่คุณได้ไปปรับ Function Q Fan / Cool & Quiet ด้วย ถ้าต้องการหมุนเร็ว ก็ Disable ไปเลย
      Last edited by tonghadyai; 10 Jan 2009, 09:12:15.

Comment

บ้านผมอยูอุดรธานีครับ ตอนเช้าหนาวเข้ากระดูกเลยครับ ตอนนี้ เวลา 10โมง อุณหภูมิcpu 11 องศาล่ะครับ พัดลมก็หมุนเร็วปรกติล่ะ เคสผมก็บ้านๆนะ เด๋วว่างๆจะเอารูปมาให้ดูครับ

Comment

ผมอยู่โคราชรอนทั้งวัน เปิดได้เเต่ตอนเย็น

Comment

ECS เซนเซอร์เพี้ยนไม่ใช่หรอ

Comment

เพี้ยนจริงๆครับ เช็คในไบออส 40 องศา ก็คิดอยู่ว่ามันไม่น่าเป็นไปได้ แต่เมื่อเช้าพัดลมมันหมุนช้ามาก ก็เลยงงๆ
              นี่เคสกากๆของผม(ไม่น่าเย็นเลย)

Comment

โอ๊วอุดร 11 องศา
                สงสัยต้องไปหาซื้อ เสื้อกันหนาวละ เย็นนี้จะกลับบ้านซะหน่อย
                ไม่ได้กลับหลายเดือนละ อึ๋ยหนาวน่าดู

Comment

รอบพัดลม ปรับใน bios ได้คับ ไม่ใช่ c&q นะคับ มันอีกชื่อนึงแล้วแต่บอร์ดไม่เหมือนกัน ปรับให้หมุนได้ช้า/เร็ว ต่อ ความร้อน

Comment

สงสัยจะเล่นที่ลำปาง !!

: )

Comment

เซนเซอร์เพี้ยนอ่ะท่าน..

คอเย็นเจี๊ยบ..เหอๆ..

Comment

ฟังชั่นสมาร์ทแฟนอ่าครับ ปรับรอบตามอุณหภูมิ
                        ถ้าไปปิดมันก็จะวิ่งเต็มความเร็วตลอด

Comment

4 องศา นึกว่าเล่นบนดอย ถึงได้เย็นขนาดนั้น

Comment

Working...
                          X