Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยน apg เป็น pci express ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยน apg เป็น pci express ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ใช้บอร์ด 4coredual-sata2,cpu e2140,ram ddr2 2 gb,agp geforce4 mx 4000 64mb อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอเป็นแบบ pci express ให้มันแรงกว่า agp ตัวเก่าในราคาไม่แพงมาก ช่วยแนะนำทีครับ ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์กราฟฟิคสูงมาก ถามอีกหน่อย การ์ด pci express ในราคาพันต้น ๆ เนี่ยมันจะแรงกว่าของเก่าของผมมากมั๊ยครับ คิดเป็นเปอร์เซ็นแล้วประมาณกี่เปอร์เซ็น ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้มากนัก ขอบคุณครับ

แรงกว่าเยอะ คับ

Comment

PCI E ที่จะใส่
      เมนบอร์ดมันทำงานที่ 4X นะ จากปกติต้องทำงานที่ 16X

Comment

Working...
      X