Announcement

Collapse
No announcement yet.

PM8M3-V แฟลช bios ผิดรุ่น ช่วยหาวิธีหน่อยครับ ด่วน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PM8M3-V แฟลช bios ผิดรุ่น ช่วยหาวิธีหน่อยครับ ด่วน

ผมดันไม่ได้ดูตัวท้าย เลยแฟลชผิดรุ่นเข้าไปอ่ะครับ
    MB MSI PM8M3-V แต่ไปเอาของ PM8PM-V มาแฟลช
    ตอนนี้เปิดติด แต่ไม่มีอะไรขึ้นหน้าจอ
    บางครั้งก็สามารถเปิดติด เข้ามาที่ Award Boot Block ได้ แต่พอเลือก bios ที่จะแฟลชกลับคืนจาก floppy disk มันดันบอกว่า checksum error เลยแฟลชไม่ได้
    ตอนนี้เป็นอะไรไปอีกก็ไม่รู้ครับ เข้า boot block ไม่ได้เลย เปิดเครื่องมามีแต่เสียงเครื่องทำงาน แต่หน้าจอไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ผมอยู่แม่ฮ่องสอนถ้าส่งเคลม Advice รอไม่ไหวแน่ครับ เป็นเดือนอ่ะ
    ใครพอจะมีที่ไหนที่รับกู้ bios บ้างครับ เอาเป็นแถวๆ แม่ฮ่องสอนหรือเชียงใหม่อ่ะครับ
    หรือใครที่ทำเป็นแล้วอยู่ใกล้ๆ บ้านผม(อ.ขุนยวม จ.แม่ฮ่องสอน) เด๋วผมยกเครื่องไปหาเลยครับ

Boot จาก Dos แล้ว flash กลับตัวเดิม ดูซิ น่าจะได้ครับ หากไม่มีโหลดที่
    http://www.softwarepatch.pl/plik/430...bios-v-14.html
    ได้ ไม่ได้ยังไงบอกด้วย

Comment

Working...
    X