Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลงยังไงกันแน่ครับ Compaq CQ40 - 104Ax

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลงยังไงกันแน่ครับ Compaq CQ40 - 104Ax

ผมเคยถามครับ งบ+-ไม่เกิน25000 เอายี่ห้อไรดีพี่เพื่อนๆแนะนำมา คอมแพค 104AX นี่อ่ะแหละแล้วพอดีไปเจอปัญหานี่เข้าhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=366449

แล้วตกลงมันดีจริงไหมครับคอมแพคเนี้ย แล้วมันต้องรีสตาท์ก่อนเหรอครับ เสียงมันไม่ออกอ่ะ งงเว้ย -*-
    สรุปยังไงกันแน่ครับ รบกวนหน่อย
    จะไปถอยแล้วครับ รอสิ้นเดือน

เสียงออกคับ แต่นานเป็นทีคับ โดยเฉพาะลงโปรแกรม NHC

Comment

ของผมไม่เป็นนะ เสียงออกตลอด..ยกเว้น ตอน mute ..

Comment

ปัญหาเยอะไหมครับรุ่นนี้ ผมจะไปสอยมาแล้วเจอแบบนี้ตกกะใจ ครับ -*-

Comment

ดัน

Comment

ช่วยๆ เจ้าของกระทู้ครับ รุ่นนี้อยากได้เหมือนกัน

Comment

หายไปไหนดัน ต่อ - -

Comment

เท่าที่ผมเคยเจอมานะครับ
                ถ้าใช้ window vista ก็ไม่ค่อยพบปัญหาที่เกิดจาก driver สำหรับ vista (แต่ก็ต้องหา driver ลงให้ครบ+ถูกต้อง)
                แต่ถ้าใช้ XP จะมีปัญหาเรื่อง การลงติดตั้ง เพราะอาจต้อง flash BIOS ลงมาให้สามารถลง window xp ได้
                อีกทั้ง driver บางตัวที่สำหรับ XP ก็หาโหลดยาก หรืออาจจะไม่มี

สำหรับผมคิดว่า CQ40 นั้น
                ดี - ถ้าคนซื้อพอมีความรู้พื้นฐานเรื่อง hardware + sofware พื้นฐานบ้าง (ติดตั้ง ลงโปรแกรม หา driver เองเป็น)
                ไม่ดี - หากไม่มีความรู้เกี่ยวกับ hardware + sofware เลย

Comment

ขอบใจนะครับ สำหรับคำตอบผมจะไปสอยมาแล้ว

Comment

ผมใช้มาจะครบอาทิตย์แล้วก็นิ่งใช้ได้นะครับ
                    เรื่องร้อนนี้ก็ร้อนพอตัวเลย แต่โชคดีตอนนี้กทม.อากาศร้อนสุดก็ 23 องศา 555+

Comment

ลอง window 7 ศิครับลื่นปรี้ดมีไดร์เวอร์เกือบครบ ขาด การ์ดรีดเดอร์ตัวเดียวครับ

Comment

น่าสนใจนะครับ Window 7 ^_^

Comment

เพิ่มอีกนิดหน่อยเล่น S41 Lm77 ดีกว่า แรงกว่าเยอะเลย

Comment

Working...
                          X