Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบไม่เกิน30,000ใช้เล่นเกมส์รบกวนหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบไม่เกิน30,000ใช้เล่นเกมส์รบกวนหน่อยคับ

งบไม่เกิน 30,000 ใช้เล่นเกมส์ เล่นเนต

รบกวนช่วยดูหน่อยนะครับ

ตอนนี้ที่มองอยู่คือ Asus F80s-4p108

core2 P7350 2.0GHz L2 3Mb FSB 1066 MHz
    Ram 3 GB HDD 250 GB sata
    wifi, Bluetooth , Webcam 1.3 Mgp , Cardreader
    ATI HD 3470 with 256 MB
    ประมาณ 27หรือ 28นี่ละมั้งครับ

แล้วก้มียี่ห้อ Toshiba แต่ไม่รู้รุ่นไหนดี
    ยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะคับ

ขอการ์ดจอแยกนะคับ
    ขอบคุณคับ

เกมแนวไหนคับที่เล่น

Comment

offlineคับ
      need for speed
      battlefield
      น่าจะพอไหวนะคับ
      ราคานี้

Comment

เล่น PC ไม่ดีกว่าเหรอครับ 20000 ต้นๆ ก็แรงแล้วครับ แค่เสนอนะ

Comment

อ๋อ
          พอดีpcมีแล้ว
          แล้วก้พอจะแรงอยู่น่ะครับ
          อิอิ

Comment

ถ้าไม่กลัว heat cycle ก็เบนคิวs41คับ กาดจอแรงสุดในงบ34900(จริงๆล็อตใหม่แก้ไปแล้วแต่หลายคนไม่เชื่อกัน)

ถ้าไม่อยากเสี่ยง ก็อัลซุสf80s คับ แต่ชิพเป็นsis ไม่ใช่อินเทล ati3470

Comment

หืม
              เปนยังไงหรอคับ
              sis
              คนละตัวกับในสเปคทีผมเขียนไปหรอ

Comment

Asus F80S ทุกตัวใช้ SIS เป็น chipset ครับ
                ถ้าอยากได้ chipset intel ต้องเป็น Asus F8VR ครับ

ตามที่ท่าน 12345678910 บอกครับ งบประมาณ 3 หมื่น ถ้าอยากเล่นเกมแบบลื่นหัวแตกก็ BenQS41 แต่ถ้าอยากอุ่นใจจาก heat cycle ก็ Asus โลด (เล่นได้แต่อาจปรับไม่ได้ High ทุกเกมครับ)

Comment

แล้วถ้าเป็นToshiba
                  พอจะแนะนำได้มั้ยครับ
                  พอดีคุณพ่ออยากให้ซื้อยี่ห้อนี้

Comment

Originally posted by nahmkang View Post
                    แล้วถ้าเป็นToshiba
                    พอจะแนะนำได้มั้ยครับ
                    พอดีคุณพ่ออยากให้ซื้อยี่ห้อนี้
                    โตชิบ้าทm300 คับลองดู ใช้ati3470เหมือนกัน แต่สเปกอาจด้อยกว่าอัลซุสในราคาพอๆกัน(ยกเว้นกาดจอตัวเดียวกัน)

Comment

Working...
                    X