Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าทำไม Clear CMOS แล้ว oc ramไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าทำไม Clear CMOS แล้ว oc ramไม่ได้

ปิดกระทู้ ~
    Last edited by birdcute; 10 Jan 2009, 19:46:39.

รู้สึกจะมีหน้า ชิพเซท ต้อง
    DISABLE COOL & Q ด้วยมั้งถ้าจะไม่ผิด แต่ไม่รู้หน้าใหนจำไม่ได้ครับ เปิดคู่มือประกอบแล้วกันครับ

ถ้าแต๊ป เปิดไม่ติดไปแล้วครับ ไม่ใช่ OC ไม่ได้ครับ

อีกอย่าง เวลา OC อย่าบรับค่าสุดเลยที่เดียว ไล่ขึ้นไปที่ละ 20 ครับ จาก 200 + 20 +20 +20 ของมันใหม่ ชาทเข้าไป ที่เดี่ยว 300 บางทีมันงง ถึงมันจะวิ่งได้ก็ตาม ใจเย็นๆ เวลา OC
    Last edited by wikorn; 10 Jan 2009, 17:23:16.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      รู้สึกจะมีหน้า ชิพเซท ต้อง
      DISABLE COOL & Q ด้วยมั้งถ้าจะไม่ผิด แต่ไม่รู้หน้าใหนจำไม่ได้ครับ เปิดคู่มือประกอบแล้วกันครับ

ถ้าแต๊ป เปิดไม่ติดไปแล้วครับ ไม่ใช่ OC ไม่ได้ครับ

อีกอย่าง เวลา OC อย่าบรับค่าสุดเลยที่เดียว ไล่ขึ้นไปที่ละ 20 ครับ จาก 200 + 20 +20 +20 ของมันใหม่ ชาทเข้าไป ที่เดี่ยว 300 บางทีมันงง ถึงมันจะวิ่งได้ก็ตาม ใจเย็นๆ เวลา OC
      ขอบคุณพี่ วิกร ครับที่ให้ความกระจ่าง มันต้อง disable COOL & Q จิงๆด้วยครับ ถึงได้

Comment

Working...
      X