Announcement

Collapse
No announcement yet.

"รบกวนช่วยดู Spac ให้หน่อยคับ"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "รบกวนช่วยดู Spac ให้หน่อยคับ"

CPU : Intel Core2 Duo E7300 2.66 GHz.
    Mainboard : ASUS P5Q-PRO
    RAM :OCZ NVIDIA SLI EDITION 2 GB-1066,(1GB X 2),5-5-5-15
    Harddisk : SEAGATE 500/7200 SATA2
    VGA : ATI HD 4850 IceQ Turbo HIS
    DVD-RW : ASUS DVD-RW 20X
    PSU : Delux DLP-50A 500 W

รบกวนช่วยดูให้หน่อยคับ
    จับใส่เองมั่วๆ้เลย ไม่่ค่้อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าจะใช้ RAM กับ PSU แบบไหนดีคับ
    (PSU มียุแล้วคับแต่กลัวมันไม่พอคับ)
    ขอคำแนะนำด้วยนะคับ

ใช้งานอะไรครับ
    CPU : OK
    MB : OK (ลดนิดนึงก็ได้เปลืองงบแต่ก็แล้วแต่นะครับ)
    RAM : แรมตัวนี้มันสำหรับคนที่ทำ SLI ครับแบบใส่การ์ดจอ2ตัวของค่าย nvidia อะใส่กันไม่ได้หรอก
    VGA : OK
    PSU : OK

Comment

สเปคที่ท่านจัด เหมาะแก่การ OC มากกว่าครับ ถ้าไม่ OC ผมแนะนำลดบอร์ดเป็นพวก EP31-DS3L จะประหยัดได้เป็นพันเลยครับ แล้วก็แรมก็ใช้พวกตัว Value (Kingston Value , Corsair Value) จะประหยัดลงไปได้อีก (ถ้าไม่ OC) แล้วก็ PSU ผมไม่แน่ใจว่าจะพอกับ HD4850 หรือป่าว ถ้าเอาชัวร์ๆ ก็คงเป็น Thermaltake TR 470w. , Giga Superb-P 460w. หรือไม่ก็ iCute Titanium 650w. แต่ราคาจะแพงกว่า 2 ตัวแรกประมาณ 300-500 ฿. ครับ

แล้วก็ แรม OCZ SLi Ready สามารถใส่กับบอร์ดธรรมดาได้ครับ ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นบอร์ดที่ SLi ได้ครับ

Comment

เปลี่ยนแรม กะ พาวเวอร์ด่้วน

Geil 1gb/800x2 1300<<< Jedi
        Tagan 480-u38 1800
        Last edited by Em[Z]; 11 Jan 2009, 14:08:13.

Comment

GEIL ULTRA 4G 2000
          Icute Titanium 650w 2390

Comment

Originally posted by Explosively View Post
            สเปคที่ท่านจัด เหมาะแก่การ OC มากกว่าครับ ถ้าไม่ OC ผมแนะนำลดบอร์ดเป็นพวก EP31-DS3L จะประหยัดได้เป็นพันเลยครับ แล้วก็แรมก็ใช้พวกตัว Value (Kingston Value , Corsair Value) จะประหยัดลงไปได้อีก (ถ้าไม่ OC) แล้วก็ PSU ผมไม่แน่ใจว่าจะพอกับ HD4850 หรือป่าว ถ้าเอาชัวร์ๆ ก็คงเป็น Thermaltake TR 470w. , Giga Superb-P 460w. หรือไม่ก็ iCute Titanium 650w. แต่ราคาจะแพงกว่า 2 ตัวแรกประมาณ 300-500 ฿. ครับ

แล้วก็ แรม OCZ SLi Ready สามารถใส่กับบอร์ดธรรมดาได้ครับ ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นบอร์ดที่ SLi ได้ครับ
            +1 ครับ

Comment

ขอบคุณมากมายคับ
              Spac นี้ก็เอามาเล่นเกม กะ ดูหนังฟังเพลงอะคับ

Comment

...
                ขอรบกวนอีกนิดคับ
                Icute Titanium 650w 2390
                หาได้ที่ไหนคับ แล้วถ้า OC PSU พอยุใช่ไมคับ

Comment

Working...
                X